Các bạn thực sự đọc Visual Novel vì cốt truyện, vì có nhiều bishoujo hay vì ***?

Shinmyou

Zombie!
Super Members
Reaction score
255
Credits
0
Really? :muttay:

Maybe NSFW
Tên hấp đó nghĩ hàng giga thì phải co drama ấy mà :uong2:
Chả lấy từ ai cả, đó là bản chất của mình =))
Muốn giữ bản chất đó từ này về sau bạn nên đọc visual novel all age vì đã đủ pure and innocent rồi thì đừng lấy từ đứa nào nữa kẻo mất công người ta bảo tham =))
Mềnh thì thiếu trầm trọng pure and innocent :gianxao:

Last edited:

Watashi

Trap Cadet
Reaction score
66
Credits
2
không lẽ số người đọc all age trong hội không quá được 5 người sao ?

câu trả lời dĩ nhiên là plot

thứ tự những thứ mình đặt khi đọc 1 bộ

plot : cực kỳ quan trọng vì mục đính đầu tiên khi mình đọc là tìm kiếm cảm xúc và những thứ mà RL không bao giờ tìm thấy hay đôi lúc thử đặt mình vào góc nhìn của nhân vật cũng là một thú vui của mình

Bạn có thể là một gã Lucky bastard một Musician hay đôi lúc là một kẻ sát nhân và thậm chí là tâm lý của little girl(That' why sometime i play otome game too ). Nếu không đọc VN mình chả bao giờ biết chơi nhạc hay tâm lý của tội phạm lại thú vị đến thế .

Có những bộ mình đọc prologue hoặc chỉ đơn giản là những line đầu tiên cùng với giai điệu từ soundtrack thì đã cho mình cảm cảm giác đây là bộ sẽ nằm trong top của mình([Ef,SR,Fate,eden .White album )

Còn về mảng H thì thật lòng là trong 2 năm rưỡi mình đọc VN mình tải được 3 bộ nukige về nhưng đọc được 10 phút rồi del vì chán phèo. Cũng may mằn là mình thuộc dạng ăn tạp nên hầu như mọi thể loại (trừ Utsuge và nukige)đều thử từ những bộ Dark của Nitro cho đến hàng pure love Và Plot cũng là lý do khiến mình đủ niềm tin để cày JAP mỗi ngày từ 3h cho đến 7h 1 ngày

music: với tư cách là một thằng nghe nhạc 12/24 thì Music là một yếu tố cực kỳ quan trọng mà mình đặt nặng hơn cả art .Bằng chứng là mình đã đú xong umineko mà không cần graphic patch vì plot và music fucking awesome và trong máy OST của những hãng mình thích đều có đủ (minori ,key ,type moon ,07th expansion) Có lúc mình tìm được vài bộ Plot khá mà phần nhạc không đầu tư kỹ khiến mình khá thất vọng(Muv luv series)

Art: về mảng này thì chỉ có hồi còn là newbie thì mình còn dòm art để pick game còn về sau thì trừ art của Otome game là vẫn làm mình khó chịu So gay

còn cái cuối là phần thiết yếu trong cuộc sống thì mình chả quan tâm mảng này tuy nhiên nếu 1 game có 2 bản all age và 18+ thi mình vẫn down hàng 18+ về dù skip 80% đơn giản vì cực ghét cái màng 2 người kiss nhau rồi màn hình tối dần I want to see more even though i don't really care .

vài dòng lảm nhảm : trước giờ chỉ là Lurker của box này hiếm khi comment nhưng hôm trước do ngồi chung lớp với bạn Hạc giấy ngồi nói chuyện một hồi về độ sida của dàn mascot của Box .(Hana thì tsundere lập clone giả ngây, mymy thì thuộc dạng thần đồng đú yin yang từ năm 13 tuổi đú otome game 18+ rồi còn viết review ...) đâm ra cao hứng về sign cái acc làm uploader chưa kể nghe đâu làm Smem được tôn làm thánh nữ và một số phần thưởng ngọt ngào gi ấy nữa.

=> nhờ các bạn mod quá ư sida làm cái thằng lười như mình phải đi upload với post bài

Last edited:

Clion

Order and Chaos
Moderator
Reaction score
362
Credits
4
Còn mình thực sự đọc vì Gái đẹp ;)) Và mình cần nhìn gái đẹp để ... ;))
Cho nên cốt truyện CÀNG HAY thì mình CÀNG KO ĐỌC :botay:

Những bộ đã drop vì story HAY : Fate , Demonbane, Clannad, Kanon ... ;))
Những bộ tuyệt đối KO đọc : Planetarian , ELF , Saya , Narcisscus , Muv-luv , Duel Savior , Rewrite + toàn bộ hàng Typemoon , Giga :gianxao:
thế thì fap game chắc hợp hơn với bạn đấy (chuckle)
theo lý do trên thì VN có gì để bạn để mắt tới đâu (chuckle)

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167
Giơ *chim* xin phát biểu \m/
Mặc dù thích art đẹp nhưng vẫn thích những VN cổ điển plot hay + Heart Warming story như Ever17, Narcissu, MuvLuv, đặc biệt là các tác phẩm của Key.
Ko cầm đc nước mắt khi đến với ending của những tác phẩm trên :((

Ika-chan

Super Members
Reaction score
99
Credits
0
^ Katawa Shoujo là một trong những điển hình của " Đọc Visual Novel vì plot và music " :one: