Các bạn thực sự đọc Visual Novel vì cốt truyện, vì có nhiều bishoujo hay vì ***?

sandy

Illegal Member
Reaction score
1
Credits
0
Mình quan trọng cốt truyện hơn ...
Vì dù đồ họa có đẹp cỡ nào mà chẳng hiểu mô tê jì hết thì cũng chẳng hứng chơi.
Không nhất thiết phải có patch ENG, miễn sao ATH dịch vừa đủ hiểu chút chút cũng được

Ultragunner

Trap Cadet
Reaction score
1
Credits
0
Những bộ Vn từ trước đến giờ toàn dc recommend :grin:, mà đa số những bộ đó đều có cái để thưởng thức, như cốt truyện epic (Fate/Stay Night), cảm động (Clannad), hài (Majikoi), gameplay (Sengoku Rance, Kamidori),....

Cả đống bộ VN down về vì hình và gái đẹp vẫn chưa đọc đến đâu cả :acac:

VipUnknow

Member
Reaction score
0
Credits
0
^ Thế bạn đã chơi Utawararumono chưa, nếu chưa thì hơi bị phí đấy, gameplay + plot ổn + drama + comedy luôn :D (chỉ có điều art của hồi trước, không "ảo" như bây h, nhưng nếu theo post của bạn ở trên thì chắc là xem được đấy :D)

Ryuuseiz

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Mình chơi Visual novel thì cũng phải coi Plot, Art, Main Heroines... nhưng toàn chử không thì mình khá ngán nên toàn lục VN có BS (Battle System) chơi không hờ :3
bộ duy nhất chơi không BS là Clannad + Rewrite @@

ditzist

Member
Reaction score
3
Credits
0
Nukige the best.
Mấy bộ VN mà dài quá ngồi đọc cũng hết cả hơi. Không thể trông chờ nhiều vào agth đc.

SunShine

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
cốt truyện là đầu tiên rồi đến hình ảnh đồ họa :uong:

Ultragunner

Trap Cadet
Reaction score
1
Credits
0
^ Thế bạn đã chơi Utawararumono chưa, nếu chưa thì hơi bị phí đấy, gameplay + plot ổn + drama + comedy luôn :D (chỉ có điều art của hồi trước, không "ảo" như bây h, nhưng nếu theo post của bạn ở trên thì chắc là xem được đấy :D)
chuẩn ko cần chỉnh :kochiu:

Lich King

Member
Reaction score
1
Credits
0
Mình chơi Visual novel thì cũng phải coi Plot, Art, Main Heroines... nhưng toàn chử không thì mình khá ngán nên toàn lục VN có BS (Battle System) chơi không hờ :3
bộ duy nhất chơi không BS là Clannad + Rewrite @@
VN có BS thường có cốt truyện ko quá xuất sắc , mình thì thích các VN có cốt truyện cuốn hút ( kiểu hại não của Nitro Plus ấy =)) )

dongsonghienhoa

Illegal Member
Reaction score
2
Credits
4
Mình hay chơi All Ages nên mấy cái H-scene cũng không quan trọng nhiều, chủ yếu là Art, BGM với Story hơn :)). Như hàng của KEY chẳng hạn :))

yorihisa

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
0
Vì cả hai.
Plot hay mà art không hợp mắt mình vẫn pass, nhưng có vài bộ hiếm hoi cực thích cốt truyện thì art cỡ nào mình cũng chơi.
Và ngược lại các em đẹp lung linh mà cốt truyện nhảm ruồi hay toàn cảnh XXX thì thôi xin kiếu lẹ.