Các bạn thực sự đọc Visual Novel vì cốt truyện, vì có nhiều bishoujo hay vì ***?

seek4l0ve

Member
Reaction score
8
Credits
0
Chủ yếu mình thích VN ở những yếu tố côt truyện, các đoạn romance và hài hước. Tất nhiên CG với BGM cũng rất quan trọng rồi :)

Bolt

Member
Reaction score
12
Credits
0
chủ yếu là vì cốt truyện,nhưng H-scene cũng khá quan trọng:76:

ishimura147

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Mình thích xem visual novel vì nó có bad end, và bad end của nó buồn hơn xem khi xem anime hay manga vì có khi những bad end đó là do chính tay mình chọn.

arazel

Member
Reaction score
1
Credits
0
Tùy từng loại thôi, có cái đọc vì cốt truyện, có cái đọc vì...:192:
Thế mới có nukige, low sexual content với all age chứ:159:

Yoshino-chan

Trap Cadet
Reaction score
1
Credits
0
Mình đọc VN thì phần nhiều vì cốt truyện vs art, những yếu tố còn lại thì kệ thây nó

Alice Carroll

Member
Reaction score
0
Credits
0
VN mình cũng thường pick Art trước, plot, bgm sau.
Về mặt H-scene thì Nukige mình ko chơi nên 80% eroge mình chơi thường skip H-scene, 20% còn lại là xem rất kĩ khi trúng heroine mình thích :x .
Tuy nhiên H-scene cũng là một trong các yếu tố ảnh hưởng đến việc quyết định chơi hay ko (giây phút bốc đồng), mặc dù khi chơi lại toàn skip =))

Pandora

Trap Cadet
Reaction score
38
Credits
0
Có sex tốt là mình ngó. Không tốt thì dục, thiếu gì eroge vừa sex lẫn plot đều tốt (makeup)

kagami

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
nhắm có H-Scence mà art ngon + gameplay ổn là chiến thôi, bất kể cũ mới :57:

Konpaku Youmu

Member
Reaction score
0
Credits
0
hmm, mình đọc visual novel vì anime vẫn thiếu nội dung, xem trong diễn đàn thì mọi người bảo VN có đầy đủ nội dung, vậy là đi tìm về đọc, cũng khá hay. Lần đầu đọc fate stay night mình làm Shirou chết tới 2 3 lần :sieunhan: