Các bạn thực sự đọc Visual Novel vì cốt truyện, vì có nhiều bishoujo hay vì ***?

Noir

Member
Reaction score
2
Credits
0
Vì............ tất =))))))))))))))

Đã đọc VN tất nhiên là vì cốt truyện, nhưng trước khi xét đến cốt truyện thì mình phải xem gái có đẹp (và nhiều) không đã. Không hiểu sao mình không thể chơi những game chỉ có từ 1-2 em được, ít nhất là phải từ 3 em trở lên. Còn XXX thì........... =))))))))))))) Có thì càng tốt, nhưng không có thì cũng không sao, miễn là cốt hay, nhân vật ổn......... Mặc dù thú thật là mình vẫn thích có H-Scene hơn, như cái hồi chơi Rewrite ấy, mềnh ngồi đợi mãi cảnh H mà đến cuối route cũng không có. Lên mạng xem bản mình có bị lỗi không mới phát hiện ra nó là All-Age game mà lòng mình buồn ghê gớm............ :v Nhưng mình vẫn đánh giá cao VN này vì plot. Với lại nhiều VN cũng có cảnh H mà mình không nuốt nổi nên tóm lại là H nó cũng ảnh hưởng đến đánh giá của mình (Mặc dù có ảnh hưởng đến việc mình có bấm nút down hay ko).

phongloi

Trap Cadet
Reaction score
42
Credits
0
Chủ yếu vì cốt truyện (Nhưng có thêm Bigshoujo hay *** càng tốt:75:):192::56:

fallen angel

Eroge Addict
Reaction score
30
Credits
0
Came for the boobs, stayed for the plot. https://vndb.org/v7853
Thật ra cái plot cũng không có gì quá nổi trội, đặc sắc hay sâu sa như cả tá các VN khác, nhưng mà cơ bản là vì không ai nghĩ 1 cái nukige kiểu này sẽ có 1 cái plot đủ serious đến thế. :64:

falcon0

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Re: Các bạn thực sự đọc Visual Novel vì cốt truyện hay vì có nhiều bishojo hay vì ***?

me too , mình đọc VN chủ yếu là nội dung :happy:

Marie

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Đọc vì nội dung là chủ yếu, thường thì mấy cảnh có ba dấu X thì mình không ưng lắm :"> cũng không thích mấy cái hường huệ ; w ;

leopardkgvn

Member
Reaction score
0
Credits
2
Ít khi đọc VN mà thiếu gameplay. Giống như mình hòa nhập vào thế giới đó vậy, chứ cứ đọc đọc không thì cảm giác khá nhàm dù cốt truyện có hay.
Tất nhiên thì có ... vẫn tốt hơn rồi :142:

mikasa

Legendary Fapper
Translator
Reaction score
2,584
Credits
0
Chơi vì cốt truyện hay với độ -moe của nhân vật