Các cách mà bạn dùng để đọc VN ( bạn : những người k giỏi Eng nhé )

[K]hoaSin

Erogeneration
Super Members
Uploader
Reaction score
1,097
Credits
100
khi mới bắt đầu đọc VN, lúc đó mình bảo game gì mà chán ngắt, chữ không là chữ nên không thèm đụng đến VN. Lúc đó mình còn dốt anh văn lắm cơ, cũng vì dốt anh văn nên mình tìm cách để cải thiện nó. Thử đủ mọi cách, từ đọc manga, chơi game online sever nước ngoài. Nhưng cuối cùng thì mình lại tìm đến VN như là 1 phương pháp để học tiếng Anh. Lúc đầu thì khó khăn lắm, đọc 1 câu phải tra trên 10 từ vựng. Càng về sau càng quen và nhớ mặt chữ. Sau nhiều năm đọc VN, giờ thì 1 câu mình chỉ cần tra 9 từ vựng thôi.
hiện tại mình sử dụng VN như là 1 phương pháp để học tiếng Nhật :70:
WTF, bạn học tiếng Anh vẫn còn vất vả thế à =))

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
WTF, bạn học tiếng Anh vẫn còn vất vả thế à =))
nói cho vui thôi chứ, h chuyển qua đọc = tiếng Nhật luôn kia mà :70:

PS: mà theo mình thấy thì VN ko hẳn là phương pháp tốt để học english, đọc hiểu thì ok. Nhưng nghe nói chat ko luyện đc

Last edited:

pqtrung123

Trap Cadet
Reaction score
11
Credits
0
gần đây mình thử dùng tool TA với ChiitransLite translate ra tiếng anh = atlas và google mà thấy thất vọng quá nó dịch ra còn khó hiểu hơn T_T . Thôi chắc phải học luôn tiếng nhật cho lành tool cũng chẳng translate được giao diện gameplay đọc chả hiểu chỉ số attack defend gì gì

boyfunny199x

Member
Reaction score
2
Credits
0
nói cho vui thôi chứ, h chuyển qua đọc = tiếng Nhật luôn kia mà :70:

PS: mà theo mình thấy thì VN ko hẳn là phương pháp tốt để học english, đọc hiểu thì ok. Nhưng nghe nói chat ko luyện đc
Nếu thím dùng VNR thì nó có cả phần đọc nữa nhưng mà mãi chả đọc được 1 câu:144:

Daddy

Daddy zone
Reaction score
298
Credits
6
mấy ông trong đây dùng tool convert để đọc thì thật là:saysong: đọc bản convert rồi nó hack não còn hơn bản gốc.
chủ yếu nhờ google dịch từ vựng rồi nhìn ngữ cảnh mà đoán nghĩa thôi :uong:

Yoshino-chan

Trap Cadet
Reaction score
1
Credits
0
Không biết như thế nào chứ VN là thứ thúc đẩy mình học Eng với Jap nhiều nhất :))

werewolves

Illegal Member
Reaction score
1
Credits
0
Mình học tiếng nhật từ năm 11 tuổi nay được 7 năm rồi nên chiến all các loại VN Japan không vấn đề :D

Kamisan

Member
Reaction score
9
Credits
0
Toàn tìm tool dịch sang English để đọc... không tìm patch Full Eng... hết cách!:61:

shyn21495

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Ta thì eng tầm trung thôi cai nào ko bit thi gg mà đọc 1 khoảng thời gian thì cải thiện trình eng dc 1 tí nên h cũng đỡ vật vả như thời kì đầu
:79: