Các Visual Novel bạn đang đọc [Nơi tự sướng cùng nhau]

phambadao

Member
Reaction score
2
Credits
0
Mới chỉ đọc Clannad và bản Tomoyo, School Days (Happy Ending với Kotonoha trong Hố-tèo) :<

Vô Danh

Trap Cadet
Reaction score
8
Credits
0
Ơ... chơi xong sạch rồi. Cái Majikoi S này độ dài >50 tiếng mà sao mình có cảm tưởng mới chơi được 25 tiếng thôi, độ dài ngắn hơn hẳn phần đầu, khi trước mình chơi mất gần nửa tháng mới xong, còn cái S này mới chơi có 3-4 ngày

Cảm tưởng thì.. nó giống fandisc hơn là sequel. Route của Kokoro với Magrit 95% h-scenes, 5% plot =) route của em Mon dài hơn được chút, nhưng vẫn không đủ đô, plot khá đơn giản nhưng đoạn cuối thì ok; còn route của Tsubame thì plot cũng đơn giản và ngắn, chỉ dài nhất ở đoạn đánh nhau và chỗ này cũng đoạn hay nhất luôn, mấy trận đấu khốc liệt, effect hợp lý nên đọc rất dễ hình dung. Tóm lại là phần này tập trung quá nhiều vào hscenes, nội dung và các sự kiện không còn đa dạng như phần đầu nữa.
Route Koyuki cũng hay mà. Ước gì có 1 em Cookie form 4 ở nhà =))
P/s: Không ngờ em Seiso bá đạo thế, đúng là Tây Sở Bá Vương, down A2 về ngay và luôn :110:

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Route Koyuki cũng hay mà. Ước gì có 1 em Cookie form 4 ở nhà =))
Mình thấy không hay. Cái vụ thằng Yamato hồi nhỏ không cho em Koyuki vào nhóm là chuyện đã rồi, cảm giác guilty còn đó thì thêm 1 route giải quyết đi chứ retake xí xóa vụ đó thì không còn hay nữa. Với lại cái route đó đánh nhau một nhùi fuck logic cho đã rồi nhảy ngang yêu nhau... mình cũng nuốt không trôi =.=

Mấy đoạn animation đánh nhau về cuối cũng không tốt như mấy đoạn đầu nữa, animation khá là dỏm, char design cũng xấu, thà dùng effect như mấy đoạn đánh bình thường đẹp hơn nhiều.

Vô Danh

Trap Cadet
Reaction score
8
Credits
0
Dù sao thì cũng có 1 cái route cho em Koyuki happy end, với lại mình viết cái cmt trên khi đang đọc khúc em Seiso chuyển sang mode "chiến đấu" nên thấy tình tiết có vẻ hay, nhưng càng tới khúc sau thì càng đuối thiệt ...

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Dù sao thì cũng có 1 cái route cho em Koyuki happy end, với lại mình viết cái cmt trên khi đang đọc khúc em Seiso chuyển sang mode "chiến đấu" nên thấy tình tiết có vẻ hay, nhưng càng tới khúc sau thì càng đuối thiệt ...
Mình thấy route này dở từ đầu luôn. Cái chuyện retake của thằng Yamato dở đã đành, vậy mà mối quan hệ của 2 đứa cũng không thèm được build up mà nhảy ngoặt sau trận chiến, cho cái h-scene rồi hết. Chưa kể mấy vụ khác như lý do làm loạn của bà già Marple nhảm nhí, lấy clone của anh hùng nước khác đưa lên làm ruler của nước mình chả có chút tự hào dân tộc, chê đất nước hiện tại mục rỗng nhưng chả có phương hướng gì cụ thể để làm nó tốt hơn, tình tiết mấy trận đấu về sau chán ngắt + thiếu thuyết phục.

Có cái happy end thế này thì mình chả ham, thà một cái bad end mà để lại ấn tượng vẫn hơn cái kiểu làm cho có thế này.

Vô Danh

Trap Cadet
Reaction score
8
Credits
0
Uh, plot dở thiệt, thua xa so với cái route agave của Majikoi, nhưng mình vẫn thích thích khúc đầu. Còn cái end mình thấy z cũng đc (theo cá nhân mình thôi :v), thấy em Koyuki mong ngóng 2 đứa bạn mà thấy tội ...

ducmon43

Illegal Member
Reaction score
2
Credits
0
Chính thức trở lại chiến trường Eroge sau hơn 3 năm nghỉ hưu từ ngày finish Katahane (rofl). Dracu-riot là mục tiêu đầu tiên, sau đó đến đống này
.