Các Visual Novel bạn đang đọc [Nơi tự sướng cùng nhau]

delacroix01

Eroge Addict
Reaction score
131
Credits
0
Re: The "Currently Playing" Thread

@dê: Bộ OG thì ko có trai móe và gái loli chắc =))
À ko, ý tớ là do làm cho nữ nên mấy anh giai đẹp theo tiêu chuẩn fujoshi, đâm ra nếu đọc thì cảm nhận nó cũng khác so với hàng moe dành cho otaku =)) Mà nói vậy thôi chứ tớ cũng chả tiêu nổi dạng game đấy =))

Hako-chan

Staff member
Administrator
Super Members
Uploader
Translator
Reaction score
2,895
Credits
116

À ko, ý tớ là do làm cho nữ nên mấy anh giai đẹp theo tiêu chuẩn fujoshi, đâm ra nếu đọc thì cảm nhận nó cũng khác so với hàng moe dành cho otaku =)) Mà nói vậy thôi chứ tớ cũng chả tiêu nổi dạng game đấy =))
Lâu lâu chuyển sang làm little girl đổi gió tí cũng vui mà :3

delacroix01

Eroge Addict
Reaction score
131
Credits
0

Thôi tớ ko rảnh đến nỗi đóng vai gái đi đong giai đâu =))

delacroix01

Eroge Addict
Reaction score
131
Credits
0

Mấy cái đấy nếu kiếm ra raw mag thì được chứ chữ nhỏ thế kia đọc ko nổi đâu.

delacroix01

Eroge Addict
Reaction score
131
Credits
0

http://www.orbit-soft.com/product/root/parasol/pages/img_04cg02/comoic081_b.jpg

Click vào nó hiện ra hình lớn mà, res vẫn thấp though =), mấy cái text bubble thì bt, chỉ có đọc mấy cái hand-writting mới cần kĩ năng đoán từ nhờ kinh nghiệm đọc nhiều :))
Thì biết là có hình lớn đấy, nhưng vẫn ko đủ, nhất là với mấy cái kanji viết tay =)) Tớ thì chỉ dịch manga khi nào đọc được toàn bộ thôi. Dính 1 chữ ko đọc được thì khỏi làm :))

yevon

Trap Cadet
Reaction score
26
Credits
13

có lẽ bản thân hơi khắc khe. Chứ đó giờ thể loại shounen chiến đấu mà cốt truyện lắt léo, cao trào cho tới hết thì có lẽ chỉ thấy có... Dragon Quest ( dấu ấn rồng thiêng 1).

Còn lại ba cái Gundam, Type Moon,... và vô số shounen khác vẫn ko thấy đạt được đến mức nào. Cốt truyện các bộ này nhìn lại thấy sẽ khá đơn giản, cố tạo cao trào bất ngờ nhưng ko được. Tóm lại là thường theo 1 tuyến cố định đi từ đầu tới cuối chứ ko có chuyển hướng mạnh ở giữa.