Chổ tư vấn các bộ Visual novel dành cho Mem mới

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
re: Chổ tư vấn các bộ Visual novel dành cho Men mới

Đưa ra ví dụ chứng mình đi bạn ơi :161::161: trước khi chơi mình luôn nhìn toàn diện một VN nào đó :188: à thì lướt sơ qua thôi character, plot, background, đặc biệt là cái character đấy :lambam::lambam: tại mình nhìn sơ thấy mấy cái khác không bằng thôi (sorry vì nói lại nhé) chứ trang phục bên August đơn giản mà đẹp body của character chuẩn quá rồi (mình thấy tỉ lệ thân đầu rất hợp lí) còn mấy cái khác mình không thấy rõ như vậy thôi :148:
Nhất là face, nhiều VN face có hơi giống chibi :3 hay nhiều cái còn trau chuốt mỏng manh =))

P/S: nói vậy thôi mấy bạn góp ý chứ đừng chém nhé, mình đến Hako để chia sẽ ý kiến về VN với mong mấy bạn giúp để VN thôi :longlanh::hi:
Thui, đừng đề cao một công ty quá như vậy, chơi nhiều hãng và trải nghiệm mọi thứ đi đã rồi thích đề cao gì thì đề cao :uong: Mềnh thấy bợn phán nên mới ném gạch, người ta có câu đừng đánh giá một quyển sách chỉ qua vẻ ngoài của nó, bạn nói thế thì tức là bạn chỉ nhìn sơ qua art mà chả cần biết nội dung, cách viết, char của game đó thì đừng nên đáng giá nó là tệ hay không bằng một game nào đó mà bạn đã chơi, suy nghĩ trước khi viết nhé bạn :hi:

alvis

Trap Cadet
Reaction score
7
Credits
4

mới chơi thì bạn chọn mấy bộ dễ chơi ấy mình cũng là ng mới tập xem VN thôi nên chỉ xem các pj việt hóa ko thì bạn chọn những bộ nào có độ dài ngắn một tý cho quen dần

kensoloko

Trap Cadet
Reaction score
22
Credits
0

[MENTION=6407]Kanway Milo[/MENTION] hàng của August hợp với thanh niên tuổi mới lớn thích pure love và moe thôi bạn ơi . Plot khá là êm đềm , không chứa các yếu tố tiêu cực . Còn so về nội dung thì có một số VN rất hay như : G-sẹnou maou ; Cartagra ; Chaos;Head ; Forest ; . . . v . . .

faychan

Member
Reaction score
0
Credits
0

èo mới chơi thì chơi game có kết hợp cả gameplay là hay nhất, tại nếu mới thì trừ phi cuồng nhiệt chứ ko thể ngồi mãi chỉ đọc và đọc được:197:, Chơi thử kamidori trước xem sao :85:

KuriyamaMirai

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Bác nào chơi visual novel nhiều giúp mình với

Mình là Member mới nên chưa biết nhiều VN hay là bộ nào hay, đáng để chơi. Mấy bạn có thể cho mình xin link một số VN (english hoặc vietnamese đều được) kiểu như Another được không ? Hoặc là một số bộ mà mấy bạn thấy cảm thấy hay cũng được.
À sẵn cho mình xin link tải Oreimo Tsuzuku English luôn nhé, tks mọi người nhiều.

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
Re: Bác nào chơi visual novel nhiều giúp mình với

newbie à chơi kara no shoujo if my heart had wings ,Majikoi ,nekopara .... :162:

KuriyamaMirai

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0

Cho em xin link đi bác doremon12340

Mil Tasha

Satan
Translator
Reaction score
139
Credits
0

Mình là Member mới nên chưa biết nhiều VN hay là bộ nào hay, đáng để chơi. Mấy bạn có thể cho mình xin link một số VN (english hoặc vietnamese đều được) kiểu như Another được không ? Hoặc là một số bộ mà mấy bạn thấy cảm thấy hay cũng được.
À sẵn cho mình xin link tải Oreimo Tsuzuku English luôn nhé, tks mọi người nhiều.
Saya no uta - Khúc ca của Saya, nhẹ nhàng đơn giản mà lãng mạn, rất hợp cho người mới. :hi:

Last edited:

Non

Em mới 16 chưa 18
Moderator
Reaction score
769
Credits
244

Tháng tám thì mình cũng thích nhưng đừng có ca quá như vẩy :178:
Alcot mới là nhất khoảng hình chibi minh họa nhé :181:
Ngoài ra nếu tiếp tục trào lưu yêu đương mà muốn bớt nhẹ nhàng thì có thể thêm hàng overdrive :197 sẵn nghe nhạc lun
Lòng vòng xà mòng hồi thì alice soft vẫn là nhất :))

phantrivinh

Illegal Moderators
Moderator
Uploader
Reaction score
796
Credits
1

Nếu bạn thích kiểu Another thì chơi tiếp Kara no Shoujo thôi :laclac: Another mang dáng dấp của KnS dù rằng Another dễ hơn thằng KnS nhiều
p/s cái ý tưởng cho cái map trong Another cũng từ thằng này mà ra :haha: ngày trước còn tính làm cuốn sổ nữa mà lười quá nên thôi :acac: