[FC] AliceSoft -New Game (2020)

dephymi

Trap Cadet
Reaction score
0
Credits
0
Đầy đủ thiệt cứ như discovery =))
Em bổ sung
Thật ra thằng Rance muốn sờ mò thì được chứ muốn giết em Miki thì phải tuân thử theo luật mà vị thần ''Planner'' đặt ra
Trong quá khứ từng xuất hiện 1 Demon king đời trước đừng đầy loài Human(người) đến bờ tuyệt chủng vì thế ''Planner'' làm ra một bảng luật để họ tự đứng lên đánh trả để ko bị tuyệt diệt
Trong loài người sẽ xuất hiện nhưng con người khánh kiệt được gọi là Hero(ví dụ điển hình là anh Rance) và được nhận các loại vũ khí đặc biệt có thể giết Demon như Chaos nhưng nó chỉ sử dụng được khi loài người bên bờ nguy hiểm và chỉ thức tỉnh sức mạnh khi trải qua các giai đoạn
Giai đoạn 1:10% loài người chết,cây kiếm có thể sử dụng
Giai đoạn 2: 30% loài người chết, giáp bất tử của các Dark Lord có thể bị phá hủy và bị giết(Dark Lord là những tên được uống máu của Demon King)
Giai đoạn 3:50% loài người chết, giáp bất tử của Demon King có thể bị phá(giết được ko thì mình ko biết)
Giai đoạn 4:80% loài người chết, giết được cả thần =))
Giai đoạn 5:Loài người tuyệt diệt lúc đó ''nếu'' Hero còn sống thì gặp thần chém thần gặp quỷ chém quỷ =))
Mà kể đến giai đoạn của thằng Rance thì mới 30% thôi :))

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
[MENTION=355]dephymi[/MENTION]
Đính chính lại tý này:
Rance không phải Hero hay nói chính xác là Guardian Hero, cái Hero system này mỗi giai đoạn chọn ra một người làm Guardian Hero, tuổi từ 13 -19, đến 20 thì mất chức năng và người khác được chọn thay thế. Hero cùng thời với thằng Rance đã qua 20 ở mốc thời gian của Rance 6, Hero hiện tại vẫn chưa rõ tung tích.

Ngoài cây kiếm của Hero thì trên đại lục còn 2 cây là Chaos và Nikkou có khả năng phá giáp của Demon. 1500 năm trước, team của Chaos được vinh hạnh diện kiến Planner, Chaos và Nikkou ước có sức mạnh đánh bại Demon và Demon King, thế là bị lão thần troll cho sức mạnh nhưng biến họ thành 2 cây kiếm :)). Âu cũng là cái số rung ruổi cho Rance và Chaos gặp nhau để đôi ta thay thế (tạm thời) Hero thời này =))

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Các bác nói những kiến thức thật uyên thâm :D, trước h mình ko hề biết, chắc phong các bác là thạc sỹ Rance học quá.
Nói như thế có nghĩa là Rance ko phải hero, vậy cũng tốt, hắn dâm quá. Nhưng trong game này chắc tác giả sẽ ko cho ai đó bá hơn Rance đc, vì thế hero chắc là 1 char nữ chăng :D ( giống Maou đi làm). Kentarou cũng cầm Nikkou vậy có được ngang chức Rance là 1 guardian hero ko nhỉ

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
Câu đố của anh K (1 trong các staff làm Rance) hé lộ tý thông tin về dàn char của Rance 9 :161:

Từ trái qua Childie Sharp, Crook Morphus, Karma Atlanger. Em cuối không chắc lắm, suy ra từ 2 em đầu với điểm chung: nhỏ con & chippai :179:

Nhân tiện cái hình trên là mô hình 3D của các nhân vật, nghe trên blog nói là dàn nhân sự thiết kế 3D cho Rance Quest lúc trước đang thực hiện việc thiết kế mô hình 3D cho các nhân vật bên Rance 9 => nghĩa là có thể trong gameplay chúng ta sẽ được ngắm nghía mô hình 3D của các em, chưa có thông tin chính xác về gameplay nên cứ hy vọng thế đi :120:

shizuoka

Otaku Wannabe
Reaction score
4
Credits
0
cày cục mãi được 100 gold, ra công viên buổi đêm bị em kanami xin luôn =))
mà chả biết nó bắt làm gì nữa đây, nói chuyện xong đi đánh quái mà chả thấy gì mới cả, đi ko cẩn thận lại gặp mấy con trâu trâu đánh mệt vãi

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
cày cục mãi được 100 gold, ra công viên buổi đêm bị em kanami xin luôn =))
mà chả biết nó bắt làm gì nữa đây, nói chuyện xong đi đánh quái mà chả thấy gì mới cả, đi ko cẩn thận lại gặp mấy con trâu trâu đánh mệt vãi
Cần gì cày xin tiền là đc mà :108:
Vô nhà trọ bị em chủ nhà trọ tịch thu cây kiếm làm phải tốn tiền mua vũ khí sài 1 lần :132:

shizuoka

Otaku Wannabe
Reaction score
4
Credits
0
Cần gì cày xin tiền là đc mà :108:
Vô nhà trọ bị em chủ nhà trọ tịch thu cây kiếm làm phải tốn tiền mua vũ khí sài 1 lần :132:
xin mỗi lần được có vài đồng chả bõ, đi đánh quái còn nhanh hơn, lựa con nào yếu mà đập, còn ko được thì xùy vài đồng ra để chạy =))
mềnh thì bị xin mất cái móng vuốt kiếm được trong cái hòm :( cũng may là nói với em gì cầm viên thủy tinh tròn tròn em ấy tăng chỉ số cho rồi :D

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
xin mỗi lần được có vài đồng chả bõ, đi đánh quái còn nhanh hơn, lựa con nào yếu mà đập, còn ko được thì xùy vài đồng ra để chạy =))
mềnh thì bị xin mất cái móng vuốt kiếm được trong cái hòm :( cũng may là nói với em gì cầm viên thủy tinh tròn tròn em ấy tăng chỉ số cho rồi :D
LV mấy rồi :108:

shizuoka

Otaku Wannabe
Reaction score
4
Credits
0
LV mấy rồi :108:
lv14, lúc nãy đánh được hơn 1k gold rồi mà ko save, đi gặp ngay con ngựa 3 sừng lv S, ko chạy được, 1 hit nó cho về thành luôn :(( load lại mất toi nó 500 gold, đang tích tiền mua cái kiếm atk 180 delay 4 :D 1 nhát chém kiếm đấy dmg còn hơn cả 4 cái kiếm đang dùng =))