[FC] AliceSoft -New Game (2020)

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
nhìn lại chưa gì thế 3/7 em vòng 1 bé xíu, buồn
kanami từ rance 8 đã thấy hết tsun rồi, còn đứng ra an ủi rance =))

chipchipgau

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Cho mình hỏi rance 9 so với rance 7 thế nào các bác? Có hay hơn ko và H-scene có lồng tiếng không nhỉ. Mình đang chơi Rance 7, cũng hay nhưng có điều chẳng có tiếng gì hết :)

Ah nhân tiện cho mình hỏi các chỉ số về intelligent và speed trong rance 7 có tác dụng gì? Còn cái national power với cost của mỗi tướng để làm gì. Với cái score tại sao lại giảm đi 1 điểm sau mỗi turn nhỉ, nếu hết turn mình sẽ thua game ah? có Ai trả lời giúp mình với!

Last edited by a moderator:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
[MENTION=2726]chipchipgau[/MENTION]: Rance series đó giờ không lồng tiếng nên chắc Rance cũng chung số phận

Int để tăng damg cho các binh chủng Deviner và Mage, với các binh chủng khác thì tăng khả năng thủ phép
Speed thì khi vào 1 battle tướng đó sẽ được sắp xếp turn so theo speed của tất cả các tướng có trong battle (cả ta và địch)
VD: Speed của Suzume = 9, tất cả tướng còn lại 7,8 thì Suzume đánh đầu tiên, lưu ý việc sắp xếp thứ tự đánh còn dựa theo binh chủng nữa
Cost là chỉ số tiêu hao khi chiêu tướng, tổng Cost < National Power thì income nhận được mỗi turn sẽ thấp hơn 1/2 so với bình thường

còn vụ Score thì cậu tham khảo ở đây: http://alicesoft.wikia.com/wiki/Sengoku_Rance:Objectives
Score giảm về 0 ko bị end game đâu, cậu chơi càng nhiều turn thì score giảm, mà cái score này dùng để mua mấy bonus khi NG+, nghĩa là chơi càng lâu thì số điểm mua bonus ko nhiều

Last edited:
Reaction score
380
Credits
0
Eu tung chưởng giờ tới Alicesoft. =))

Gameplay của các hãng càng về sau càng trội. :tromat:

Chỉ mong các hãng đừng làm gameplay nặng đô quá để con nhà nghèo CPU tầm trung còn chơi được. :dead:

Chứ như cái hãng fap game 3D vừa ra đi gần đây thì... :giothoi:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
^ Trên trang chủ ghi core I3 trở lên nhé, tại game play lần này nó 3D mà =))

Last edited by a moderator: