[FC] AliceSoft -New Game (2020)

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Có ai chơi Rance 9 tới Chap 14 chưa, lúc chiến với con Boss ai có cách giết nó k? Cục màu vàng trước mặt con boss là gì thế? phải xử đc cục đó mới chiến boss đc nhưng mà cứ giết là nó lại hồi sinh vô hạn, mình k chơi típ đc, ai chơi qua rồi chỉ mình với!
ý bạn là boss ở final chap hay sao, nếu là final chap thì cục màu vàng chính là boss, muốn xử nó thì khi nó hồi sinh lần 1 sẽ có 1 cuộc hội thoại nói Patton là người có thể giết đc nó, nên để Patton là người kết liểu boss là xong thôi.

Last edited:

Prince Dark

Member
Reaction score
0
Credits
0
oh vậy hả? hình như IHT cũng có dịch như vậy! Nhắc mới nhớ hihi, tại có đoạn nói là phải dùng cây kiếm phá hủy scws mạnh phép thuật tà ma gì đó nên mình hok hiểu, thì ra là vậy, cám ơn bạn nhìu nha!

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
vậy là clear xong Rance, lấy đc 4 end if, 2 end của loli thì chả muốn lấy. Thật tình mình chưa bằng lòng với Rance 9 lắm, Rance quên bén về Sill rồi. Cả game chả nhớ đến Sill lần nào, cả lời dụ khị của Ria hồi Rance 8 cũng mất tiêu luôn rồi. Chỉ hài lòng đc chút về route Senhime và Shizuka, mà ko lo cứu Sill nhanh thì tên Rance sẽ sản xuất cả đoàn quân có :132: (Rance 8 dính chưởng 1 em, Rance 9 dính chưởng đến 3 em) không biết qua Rance 10 có + end if vào ko, giống hồi rance 7 vậy.

Tổng hợp các điều kiện lấy monkey orb trong quest phụ của Rance 9

Last edited:

lightsworn

Harem Meister
Reaction score
190
Credits
1
Ơ thế là phần 8 + 9 mà ẻm vẫn chưa được rã đông à :135:
Cơ mà phần 9 có gì hot không, mấy lão chơi rồi kể cho mình nghe với :175:

akane_senri

Trap Cadet
Reaction score
14
Credits
0
cái big bang age mình down về rồi mà mở lên bị lỗi dll surfacefactory màn hình den thui ai bik cách khắc phục cchỉ với

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
[MENTION=173]nnviet[/MENTION]: không biết bạn có đọc phần mở đầu không nhưng mình chắc chắn 100% là thằng Rance nó qua Helman là để cứu Sil, có đoạn nó nhớ lại vụ vượt biên không thành vì bên Helman thắt chặt biên giới do nội loạn :sheep:
Qua bển rồi thì có đoạn Kanami, Shizuka, Maria hỏi nó qua đây làm gì nó lại lấp lửng ko nói. Còn đoạn Russhian hỏi nó muốn tìm kho báu hoàng gia Helman làm gì nó cũng lấp lửng. :64:

Vì vậy nói
Cả game chả nhớ đến Sill lần nào
là bậy rồi =))

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
[MENTION=173]nnviet[/MENTION]: không biết bạn có đọc phần mở đầu không nhưng mình chắc chắn 100% là thằng Rance nó qua Helman là để cứu Sil, có đoạn nó nhớ lại vụ vượt biên không thành vì bên Helman thắt chặt biên giới do nội loạn :sheep:
Qua bển rồi thì có đoạn Kanami, Shizuka, Maria hỏi nó qua đây làm gì nó lại lấp lửng ko nói. Còn đoạn Russhian hỏi nó muốn tìm kho báu hoàng gia Helman làm gì nó cũng lấp lửng. :64:

Vì vậy nói

là bậy rồi =))
Lấp lửng là sao, nam nhi phải nói ra rõ ràng chứ :181:
mặc dù vậy vẫn ko thể hài lòng đc, khi ko có chút manh mối nào giúp tiến triển câu chuyện :90:

Last edited:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
Lấp lửng là sao, nam nhi phải nói ra rõ ràng chứ :181:
mặc dù vậy vẫn ko thể hài lòng đc, khi ko có chút manh mối nào giúp tiến triển câu chuyện :90:
Lời nguyền của Sil là do Maou Miki cast nên đâu có dễ giải thế :64:
dự là phần sau qua đánh tụi Majin :sheep: