[FC] AliceSoft -New Game (2020)

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
Isoroku không phải true end nên thằng Rangi đâu có được coi là official :123: chỉ có Dark Rance với Reset thôi mà
From Wiki:

However, There is speculation that she had a child with Rance even in the True route, as in Rance Quest, there is a mention of him, as if Rance was the father of Rangi. Possible theories were that the charms Isoroku had or her constant prayer contained some magic to negate the contraception spell, or that when Sill was frozen, the contraception spell got negated and he 'had' Isoroku one more time before he left. Also, Rance once pretended to be a local god so it could be divine punishment of sorts, should the gods exist in the Continent.

It was also implied in the Sengoku Rance Epilogue that Yamamoto Isoroku became pregnant after the events of Sengoku Rance True Route. Natori noticed this first.

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
From Wiki:

However, There is speculation that she had a child with Rance even in the True route, as in Rance Quest, there is a mention of him, as if Rance was the father of Rangi. Possible theories were that the charms Isoroku had or her constant prayer contained some magic to negate the contraception spell, or that when Sill was frozen, the contraception spell got negated and he 'had' Isoroku one more time before he left. Also, Rance once pretended to be a local god so it could be divine punishment of sorts, should the gods exist in the Continent.

It was also implied in the Sengoku Rance Epilogue that Yamamoto Isoroku became pregnant after the events of Sengoku Rance True Route. Natori noticed this first.
vụ này tớ cũng tìm trong SR với RQ mà không thấy, nhưng wiki bảo thế thì chắc có. Nếu isoroku có thai thật thì đến rance X chắc sẽ nhắc đến thôi.
Tuy nhiên tớ cho rằng Rangi vẫn chưa phải official vì trong Kichikuou Rance có nhắc đến Dark Rance và Reset nhưng Rangi thì không dù Isoroku cũng có mặt trong bộ này.

btw: Bộ Kichikuou Rance chỉ là thế giới song song với thế giới của Rance series ra từ năm 1997 nhưng để ý kĩ thì nó spoil khá nhiều tình tiết của Rance series rồi :147: từ bé Reset đến Helman Revol :147:

vangadi

Legendary Fapper
Uploader
Reaction score
390
Credits
3
Không biết trong đây có ai chơi Oyako Rankan không nhỉ. Mình lúc đầu bay vô chơi đã đời rồi mấy năm sau mới để ý là hàng Alice=))
Sau hàng loạt Rance đậm mùi chính trị - quân sự sếch-xy, lâu lâu bác Alice cũng làm 1 game nhẹ phết ấy nhỉ:gianxao:

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
Không biết trong đây có ai chơi Oyako Rankan không nhỉ. Mình lúc đầu bay vô chơi đã đời rồi mấy năm sau mới để ý là hàng Alice=))
Sau hàng loạt Rance đậm mùi chính trị - quân sự sếch-xy, lâu lâu bác Alice cũng làm 1 game nhẹ phết ấy nhỉ:gianxao:
Rance ra 2 năm 1 lần chứ năm nào Alicesolf chả ra 1-2 game mới :botay:

Last edited:

vangadi

Legendary Fapper
Uploader
Reaction score
390
Credits
3
Rance ra 2 năm 1 lần chứ năm này Alicesolf chả ra 1-2 game mới :botay:
Không biết có quá mâu thuẫn hay không khi mình xem Rance là nặng còn Oyako Rankan là nhẹ nữa. Nếu bạn biết qua đánh giá giùm mình=))

Vain

Eroge Addict
Reaction score
51
Credits
1
nghe nói rance 9 có route bé senhime (makeup)

em ý sao rồi mấy bác (nod)

spoil em nghe cho đỡ thèm :171:

Last edited:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Sau khi đánh xong boss có yu cầu bao nhiu heart mới vào đc route từng âm ko.có nhiu monkey mình dồn hết cho russian với shizuka + sen rồi, ko biet du clear hết ko
tàn tàn như mình thì cũng đủ để full heart đc 4 em, 1 em 3 heart và 1 em chả có heart nào :D

nghe nói rance 9 có route bé senhime (makeup)

em ý sao rồi mấy bác (nod)

spoil em nghe cho đỡ thèm :171:
vẫn mạnh và vô cùng khỏe, cái end if của ẻm mình đánh giá là cái end nhẹ nhàng lãng mạng nhất Rance 9 ( thật ra thì chưa biết end của Tillday và Pigu ra sao cả)

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
Ngộ chưa chơi xong nên cho hỏi có 2 màn: Rance & Tillday, Rance & Sheelah
Cả 2 màn đề có một màu xanh lá
đánh xong 2 em đổi vũ khí mới
Phải không?

Non

Em mới 16 chưa 18
Moderator
Reaction score
769
Credits
244
Ngộ chưa chơi xong nên cho hỏi có 2 màn: Rance & Tillday, Rance & Sheelah
Cả 2 màn đề có một màu xanh lá
đánh xong 2 em đổi vũ khí mới
Phải không?
Ngô lúc đó chưa nâng đủ heart với tillday nên bị mất event, ngô ko biết =))

marine_1994

Member
Reaction score
0
Credits
0
hic zậy là em Sill vĩnh viễn nằm trong cục băng rồi alicesoft chắc kg tính hồi sinh em nó quá :98:

vụ này tớ cũng tìm trong SR với RQ mà không thấy, nhưng wiki bảo thế thì chắc có. Nếu isoroku có thai thật thì đến rance X chắc sẽ nhắc đến thôi.
Tuy nhiên tớ cho rằng Rangi vẫn chưa phải official vì trong Kichikuou Rance có nhắc đến Dark Rance và Reset nhưng Rangi thì không dù Isoroku cũng có mặt trong bộ này.

btw: Bộ Kichikuou Rance chỉ là thế giới song song với thế giới của Rance series ra từ năm 1997 nhưng để ý kĩ thì nó spoil khá nhiều tình tiết của Rance series rồi :147: từ bé Reset đến Helman Revol :147:
bộ Kichikuou Rance thì Rance lấy vợ rồi làm vua bựa vãi ra thánh Rance với trò ăn ốc đổ vỏ đi đâu rồi :vanxin:

Last edited by a moderator: