[FC] AliceSoft -New Game (2020)

thientukieu

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
đang tính down Rance IX về thì bị spoil mấy cái CG cmnr , các bác cho em hỏi là Rance IX nó có mấy ending? Hay chỉ 1 cái?

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
đang tính down Rance IX về thì bị spoil mấy cái CG cmnr , các bác cho em hỏi là Rance IX nó có mấy ending? Hay chỉ 1 cái?
Rance 9 có 6 hay 7 nữ chính gì đó nên có 6 7 cái end tương đương với true end và heroine end

PTaiki

Member
Reaction score
2
Credits
0
hỏi phát là sau khi bắt đc 3 con tướng nữ nhà Masamune xong, có đc luôn Omachi bị biến thành đá thì làm sao lấy đc Masamune để unlock Omachi thế, tớ đánh sập nhà Masamune xong, xử con đó cái con đó mất tích luôn :thatvong:

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
hỏi phát là sau khi bắt đc 3 con tướng nữ nhà Masamune xong, có đc luôn Omachi bị biến thành đá thì làm sao lấy đc Masamune để unlock Omachi thế, tớ đánh sập nhà Masamune xong, xử con đó cái con đó mất tích luôn :thatvong:
sau khi thu phục 3 bé nữ tướng bạn ko được recuit bọn nó cứ để trong tù, chừa thêm 2 slot đề Masamune và Omachi vào sau khi masamune vào thì mới recuit tụi nó ra
ko clear 3 nữ tướng, chỉ clear Masamune lên Normal hay Truth gì đó sẽ có event giải cho Omachi

PTaiki

Member
Reaction score
2
Credits
0
sau khi thu phục 3 bé nữ tướng bạn ko được recuit bọn nó cứ để trong tù, chừa thêm 2 slot đề Masamune và Omachi vào sau khi masamune vào thì mới recuit tụi nó ra
ko clear 3 nữ tướng, chỉ clear Masamune lên Normal hay Truth gì đó sẽ có event giải cho Omachi
vậy ra là mình nghịch dại, hư save :yay:
mà tớ xử xong thằng Nobu trên cây cầu rồi,đụnh vào 2nd game thì lại k đc, k có bonus đầu game như trong mấy cái clip, zô cái nó y chang như True route à, làm j h :hoi:

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
mà tớ xử xong thằng Nobu trên cây cầu rồi,đụnh vào 2nd game thì lại k đc, k có bonus đầu game như trong mấy cái clip, zô cái nó y chang như True route à, làm j h :hoi:
ko nhớ rõ lắm, bạn còn save cái save cuối ko, đánh nó lại lần nữa xem
ko thích đi lại thì tìm cái fullsave của ai đó mà chơi @@

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Không có phần chọn Bonus vì bạn làm gì có điểm Bonus. Bạn tối đa phải có 1 điểm Bonus thì cái bảng chọn nó mới hiện lên (Mặc dù hiện lên cũng chả để làm gì vi có 1 điểm thì mua được gì).

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
Không có phần chọn Bonus vì bạn làm gì có điểm Bonus. Bạn tối đa phải có 1 điểm Bonus thì cái bảng chọn nó mới hiện lên (Mặc dù hiện lên cũng chả để làm gì vi có 1 điểm thì mua được gì).
End true route làm vẹo gì ko có nổi 1 điểm :145:
nhớ ko lầm thì end là được 20đ rồi + thêm mấy cái bonus thôi

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
đó là lý do mình nói save đó của bạn phế rồi và khuyên chơi lại từ đầu vì nếu đã biết cách làm event + cách chơi đi rất nhanh (như mình tầm 7-8h là clear game xừ nó rồi )
btw: hiện tại second game của bạn đã unlock hết route rồi, cách vào route khác thì:
Ran route: Đánh xong nhà houjou, recuit Ran, làm event em ý cho đến khi unlock Mamushi Oil Field thì xuống đó sẽ vào được.
Kenshin: recuit em ý, hạ nhà Ashikaga và Uesugi, mức độ tình cảm của Kenshin là Trust, đã xem event Kenshin và Rance chia đồ ăn với nhau (cho 2 đưa tham gia đánh cùng 1 trận là có) -> chờ đến lúc có event "Picnic with Kenshin" ở Sado thì chọn evetn này sẽ vào được.
Isoroku: chờ đến lúc Kouhime mất tích, thay vì tìm kiếm như true end thì chọn event khác màu tím sẽ vào được, lưu ý trước đó phải xxx được Isoroku rồi nhé
Ngoài ra cả 3 route này đều phải vào trước khi vỡ 5 seal.

End true route làm vẹo gì ko có nổi 1 điểm :145:
nhớ ko lầm thì end là được 20đ rồi + thêm mấy cái bonus thôi
Hình như True end làm gì có bonus điểm, mà mỗi end chỉ bonus 5 điểm thôi.

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Chả biết bạn chơi sao nhưng mà tui chơi game lần đầu -> win true route chả có 1 điểm bonus nào hết.
Chơi game lần 2 vô Isoroku route xong win ra thấy được có 3 điểm à.
Chơi game lần 4 xong Kenshin route ra được tổng 18 điểm.
Tiếp theo thì không có nói vì lần thứ 5 chơi trở đi toàn hack.