[FC] AliceSoft -New Game (2020)

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
Bợn chơi tá lả à, không theo Walk thì đánh nó mệt nghĩ, xác định là hơn 200 turn kéo co giành giật rồi =))
Lội về chừng vài page trước mình có up cái Walk ấy, chừng 100 turn là Eng Game, chơi lung tung lâu lắm :sheep:
ta chơi lần đầu có cần walk đâu :botay: wiki là đủ rồi

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
ta chơi lần đầu có cần walk đâu :botay: wiki là đủ rồi
Thế mi đi bao nhiêu turn, xem wiki cũng là 1 phần Walk rồi còn gì
Game này ta chơi đầu tiên, ko xem cái gì cả cứ đánh vá đánh, chơi đến 240 turn mới END :khocchay:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
Game này ta chơi đầu tiên, ko xem cái gì cả cứ đánh vá đánh, chơi đến 240 turn mới END :khocchay:
khoảng 110 =)), done first game có 25 points =))

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
khoảng 110 =)), done first game có 25 points =))
Mịa ta chơi kiểu đánh tá lả, nhớ ko lầm thì ngoài 5 con tướng nhà Nobunaga thì có tụi Ninja Tokugawa
Và vài con tướng dễ recuit thì bắt được, mấy con theo wiki thì tạch hết
Về sau Demon chiếm mất 3 nhà do trễ turn nên đánh muốn sút quần với nó :giothoi:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Bro nào cho e hỏi ... thành màu xanh lá bị thằng cam chiếm r làm s giết đc demon nobunaga :(
khi bạn chơi lần đầu tiên, thì nhà Houjo và nhà Kenshi sẽ bị nhà Takeda nó thu phục nếu bạn chiếm đc bất cứ 1 trong 2 nhà đó, tức là bạn đánh nhà kenshin thì nhà Houjo bị thu phục và ngược lại. mà việc 1 trong 2 nhà đó bị thu phục cũng ko có ý nghĩa gì trong việc đánh demon Nobunaga cả. Bạn chú ý là demon Nobunaga chỉ mất máu khi mà có mặt thằng Rance hoặc thằng Ken có trong đội hình ( vì chỉ có 2 thằng này có vũ khí giết demon thôi), vì thế luôn giữ 2 thằng này trong team thì thắng đc Nobunaga thôi.

không wiki cũng tầm 70 80 turn thôi :D
khi có wiki lại đánh lên 100 mấy turn

longhoang2984

Member
Reaction score
0
Credits
0
khi bạn chơi lần đầu tiên, thì nhà Houjo và nhà Kenshi sẽ bị nhà Takeda nó thu phục nếu bạn chiếm đc bất cứ 1 trong 2 nhà đó, tức là bạn đánh nhà kenshin thì nhà Houjo bị thu phục và ngược lại. mà việc 1 trong 2 nhà đó bị thu phục cũng ko có ý nghĩa gì trong việc đánh demon Nobunaga cả. Bạn chú ý là demon Nobunaga chỉ mất máu khi mà có mặt thằng Rance hoặc thằng Ken có trong đội hình ( vì chỉ có 2 thằng này có vũ khí giết demon thôi), vì thế luôn giữ 2 thằng này trong team thì thắng đc Nobunaga thôi.

không wiki cũng tầm 70 80 turn thôi :D
khi có wiki lại đánh lên 100 mấy turn
Coi cái hướng dẫn k hiểu nỗi ... làm s mà thu phục đc yamato mà lên 7/7 liền đc ... hên lắm mới lụm nhiều item ... còn vụ đi dungeon thì chua luôn ....
Em có cách r ... 1 lần cân 2 nhà đó luôn + thêm cái phe thầy chùa nổi loạn nữa là 3 đám dân cuồng tín là 4 =))

Last edited:

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
Coi cái hướng dẫn k hiểu nỗi ... làm s mà thu phục đc yamato mà lên 7/7 liền đc ... hên lắm mới lụm nhiều item ... còn vụ đi dungeon thì chua luôn ....
Em có cách r ... 1 lần cân 2 nhà đó luôn + thêm cái phe thầy chùa nổi loạn nữa là 3 đám dân cuồng tín là 4 =))
Walk đúng 100% nhá, ta đi chục lần rồi
Vụ item thì là random, khi đánh nếu ra item cùi thì reload đánh đến khi nào ra item xịn là được

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Walk đúng 100% nhá, ta đi chục lần rồi
Vụ item thì là random, khi đánh nếu ra item cùi thì reload đánh đến khi nào ra item xịn là được
bác là siêu siêu chịu khó luôn đấy =))

còn vụ làm sao để Takeda nó không nuốt 1 trong 2 nhà kia, đơn giản là ta thịt nó trước là xong.

p/s: trong rance cũng có 1 số trường hợp ko cần tình cảm 7/7 mà nhiều khi 6/7 nó đã có event để tăng tình cảm lên 7/7 hình như Yamato là trường hợp như thế, đọc wiki về event char cho kĩ là đc

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
bác là siêu siêu chịu khó luôn đấy =))

còn vụ làm sao để Takeda nó không nuốt 1 trong 2 nhà kia, đơn giản là ta thịt nó trước là xong.
Game đầu tiên chơi mà, phải nói là cày nát như tương rồi :laclac:
Nhớ không lầm theo Walk của mình thì có thể chặn nhà Takeda
bằng cách đánh nhà Uesugi trước khoảng 3 turn sau lại gây chiến với nhà Honjo
Thế là chiếm được 2 nhà đó trước bọn Takeda
Khi mình gây chiến với 1 nhà nào đó thì mấy nhà kia đâu có được ăn hôi nên cứ thoải mái mà đánh :daigia: