[FC] AliceSoft -New Game (2020)

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
=]] e cứ tưởng forum đặt sever nước ngoài nên ko phải xoắn chứ
Ở sever nước ngoài nhưng sao bạn đang ở đâu và xung quanh liệu có ai ko :botay:
Muốn người khác bị nghi oan xem H vì bài viết của bạn thì ... :botay:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
nếu là con Ai thì e đã clear nó rồi mà bác
CG 35: sau khi Kenshin bị tóm, thằng chú nó gửi thư cầu hòa và xin dâng kenshin cho Rance thì đồng ý. Nhà Uesugi sẽ thành nước phụ thuộc của Oda, vài ngày sau Kenshin được chuyển đến làm slave cho Rance, sau đó vài hôm Ai sẽ nhảy vào để cứu nhưng bị tóm --> ra cái CG này.

Last edited:

starwarlego

Member
Reaction score
11
Credits
10
5* thì xác định là turn nào cũng phải đánh 5 trận. Nếu mình công 1 turn thì sẽ phải def 4 turn, không công turn nào (đánh đất bằng mấy cái auto không tính) thì phải def liên tục 5 trận
tùy thôi, có khả năng bị 5, nhưng cũng thi thoảng chỉ bị 1, 2 là nhiều nhất

bác nào giúp kiếm 2 cái CG còn thiếu ở chô này dc k
CG 96 clear thằng tanegashima mặt vuông là có

longhoang2984

Member
Reaction score
0
Credits
0
tùy thôi, có khả năng bị 5, nhưng cũng thi thoảng chỉ bị 1, 2 là nhiều nhất

CG 96 clear thằng tanegashima mặt vuông là có
Chơi mới 1* mà thấy taken izumo muốn khóc ... lính mình toàn 5 6 trăm ... nó toàn 1k~>2k @@

CG 35: sau khi Kenshin bị tóm, thằng chú nó gửi thư cầu hòa và xin dâng kenshin cho Rance thì đồng ý. Nhà Uesugi sẽ thành nước phụ thuộc của Oda, vài ngày sau Kenshin được chuyển đến làm slave cho Rance, sau đó vài hôm Ai sẽ nhảy vào để cứu nhưng bị tóm --> ra cái CG này.
Càng tăng sao càng khó cap tướng hã bro ... e bắt chị e nhà mouri cả ngày trời vẫn k đc @@ ... 1 trận 2 chị em chung luôn @@

Last edited:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
Chơi mới 1* mà thấy taken izumo muốn khóc ... lính mình toàn 5 6 trăm ... nó toàn 1k~>2k @@

Càng tăng sao càng khó cap tướng hã bro ... e bắt chị e nhà mouri cả ngày trời vẫn k đc @@ ... 1 trận 2 chị em chung luôn @@
dùng hero có light attack sút cho nó 1 cái rồi đánh cho nó hết quân là bắt được.
Kiến nghị cho Ranmaru học skill này

karuccino

Active member
Reaction score
24
Credits
1

nhớ ko lầm thì chị em mouri chỉ bắt được sau khi có trận quyết đấu giữa rance và nhà mouri, cái nhiệm vụ gì mà đánh thắng thì chiếm cả 1 vùng lãnh thổ ấy (Senkan Nagato) Invitation for battle

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
như ý trên ^
chiếm 1 lảnh thổ nhà Mouri, xong nhà ấy gởi thư thách đấu xuất hiện quest màu tím ( chỉ khi nào nhà Mouri có 2 lãnh thổ trở lên và bạn ko thua trận nào trước nhà Mouri ) khi thắng thách đấu thì mình lủm nguyên 1 lảnh thổ mà ko cần phải tốn sức
từ sự kiện đó trở đi thì mới bắt đc 3 chi em nhà Mouri, khi đã đạt đc điều kiện bắt thì bắt cũng khá dể không cần phải light attack làm gì, quan trọng là load đi load lại để mấy ẻm xuất hiện thôi, thường mình chờ 2 3 turn để bắt hết 3 em (tự dưng thấy cảnh ông bố buồn mà mình thấy hả hê :)) ) xong về làm quest để clear, có mỗi cô em thứ 2 là không clear đc vì cần xử ông bố
clear nhanh sau khi chiếm nhà Mouri xong unlock đc cảnh 4P :70: nếu route Ran thì ko có gì đặc biệt, mà mình nhớ không nhầm thì true route vẫn unlock đc event này mới là đáng quý

longhoang2984

Member
Reaction score
0
Credits
0
dùng hero có light attack sút cho nó 1 cái rồi đánh cho nó hết quân là bắt được.
Kiến nghị cho Ranmaru học skill này
nhớ ko lầm thì chị em mouri chỉ bắt được sau khi có trận quyết đấu giữa rance và nhà mouri, cái nhiệm vụ gì mà đánh thắng thì chiếm cả 1 vùng lãnh thổ ấy (Senkan Nagato) Invitation for battle
như ý trên ^
chiếm 1 lảnh thổ nhà Mouri, xong nhà ấy gởi thư thách đấu xuất hiện quest màu tím ( chỉ khi nào nhà Mouri có 2 lãnh thổ trở lên và bạn ko thua trận nào trước nhà Mouri ) khi thắng thách đấu thì mình lủm nguyên 1 lảnh thổ mà ko cần phải tốn sức
từ sự kiện đó trở đi thì mới bắt đc 3 chi em nhà Mouri, khi đã đạt đc điều kiện bắt thì bắt cũng khá dể không cần phải light attack làm gì, quan trọng là load đi load lại để mấy ẻm xuất hiện thôi, thường mình chờ 2 3 turn để bắt hết 3 em (tự dưng thấy cảnh ông bố buồn mà mình thấy hả hê :)) ) xong về làm quest để clear, có mỗi cô em thứ 2 là không clear đc vì cần xử ông bố
clear nhanh sau khi chiếm nhà Mouri xong unlock đc cảnh 4P :70: nếu route Ran thì ko có gì đặc biệt, mà mình nhớ không nhầm thì true route vẫn unlock đc event này mới là đáng quý
Đang đánh akaheru và dùng hết cách trên r :camcap: hay bị lỗi r nhĩ
E cho con ranmaru học warrior 2 r @@

karuccino

Active member
Reaction score
24
Credits
1
Đang đánh akaheru và dùng hết cách trên r :camcap: hay bị lỗi r nhĩ
E cho con ranmaru học warrior 2 r @@
nhà mouri có 3 vùng lãnh thổ, chiếm 1 vùng lãnh thổ chừa lại 2 vùng, còn đâu các turn sau đánh nhà khác, kiểu gì cũng có cảnh chinu hạ độc, cảnh lão mouri sốt ruột rồi gửi thư thách đấu, có em kuge kyoko gì đấy có luôn light attack mà nhỉ, muốn bắt dễ dàng thì khuyến cáo có kenshin, uruza làm mất 1 hành động team địch, em kiku thì cứ load làm sao ẻm ám sát rance là ok