[FC] AliceSoft -New Game (2020)

zZKiritoZz

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Có ai xài Artmoney chỉ mình cách chỉnh để tăng Nation Power trong Rance :91:

Asakura Yume

Member
Reaction score
5
Credits
0
Các bạn cho mình hỏi làm sao để có thể capture được Ran vậy? (đây là lần chơi thứ 2 của mình) Mình đang ở turn Xavier lấy được Emperor Headband. Đọc đủ walkthrough bảo là phải để Souun bảo Ran không được dùng Suzaku nữa (lần thứ 2) rồi defeat trong battle là được. Vậy nhưng sao mấy lần mình thử đã đánh thắng rồi (sau event nói trên), đã để commander có "Defeated Generals Hunt" trong team và dùng cả Light Attack rồi mà vẫn không capture được? Khi nào thắng thì chỉ thấy Unit Annihilated mà thôi. -_-

À còn vụ Rance gửi thư gọi Reinforcement từ main continent nữa (mình chọn Leazus), vậy thì khoảng sau bao nhiêu turn thì sẽ có viện trợ vậy nhỉ? Và có thể chọn ai đến được không (Maria/Leila...) ?

Last edited:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Các bạn cho mình hỏi làm sao để có thể capture được Ran vậy? (đây là lần chơi thứ 2 của mình) Mình đang ở turn Xavier lấy được Emperor Headband. Đọc đủ walkthrough bảo là phải để Souun bảo Ran không được dùng Suzaku nữa (lần thứ 2) rồi defeat trong battle là được. Vậy nhưng sao mấy lần mình thử đã đánh thắng rồi (sau event nói trên), đã để commander có "Defeated Generals Hunt" trong team và dùng cả Light Attack rồi mà vẫn không capture được? Khi nào thắng thì chỉ thấy Unit Annihilated mà thôi. -_-

À còn vụ Rance gửi thư gọi Reinforcement từ main continent nữa (mình chọn Leazus), vậy thì khoảng sau bao nhiêu turn thì sẽ có viện trợ vậy nhỉ? Và có thể chọn ai đến được không (Maria/Leila...) ?
bắt giử Ran thì bạn đánh 1 trận gặp Ran trong đó ( trận đầu sẽ ko bắt đc ), sau lần đầu Souun mới cấm Ran, muốn có event thì bạn nên end 1 turn, trận sau gặp Ran mới bắt đc.
còn gọi hổ trợ nước ngoài, tầm 10 turn ẻm mới đến, nếu có sự kiện đầu turn thì sự kiện đến nơi bị tạm hoản lại turn sau

Asakura Yume

Member
Reaction score
5
Credits
0
//Ranting
Hôm qua mất gần một buổi load đi load lại, đánh đủ kiểu để capture Ran mà mãi không được. Cuối cùng bỏ cuộc, quyết định không đánh Honjou nữa vì không capture được mà finish nhà Honjou thì Ran bị Suzaku giết. Hôm nay vào Irosoku's route, nhà Honjou phản công đánh 1 trận bá vơ nào đó, mình cũng chả có ý thử capture gì (vì fail quá nhiều lần rồi), thế quái nào lại capture được Ran -_- .

Mà giờ đã vào route nên không vào Ran route được nữa, nó lại trigger even Souun đi đánh Minamoto ở Oil Field. Lên wiki đọc thì thấy dòng này:

myfacewhen....

Vậy có cách nào để Ran không chết không các cậu? Giữ trong prison hay release thì có thay đổi gì không (vì hình như em sẽ tìm cách đến Oil Field làm bia đỡ đạn cho Souun thì phải). =((

Asakura Yume

Member
Reaction score
5
Credits
0
Trong Ran route thì em ấy mới sống nhé, còn lại thì 100% die :181:
Time to reload then... *facepalm*
Lần này chơi lại mình miss mấy char không clear được. Ban đầu lười không đánh Akashi mà chỉ demand surrender thì sau này lại không capture được Nogiku, vào Irosoku route rồi mới đánh Youkai thì mất luôn Omachi khi ẻm hóa đá (không có Kouhime -_-)

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
bla...bla..
thực sự thì việc capture Ran chỉ cần đánh hết quân em ý là bắt được vì nó là event, nhưng cậu phải chờ event đấy diễn ra. Thương thì đến lúc đập nhà Honjou thì quân cũng ở mức khá rồi, 1 turn đánh 3-4 trận không sao -> tuyên chiến để bắt đầu chuỗi event, đập 1 mảnh đất để đủ điều kiện tất cả event xong kệ cmn đi đập nhà khác, đến event em Ran khắc kéo quân ra đánh, chờ đến lúc thằng soun nó đi xin chết trong hang dầu ăn thì finish nhà Honjou.

Asakura Yume

Member
Reaction score
5
Credits
0
Finish Ran's route & Isoroku's route in Sengoku Rance.

Route của em mình không để ý lắm và miễn cưỡng vào lúc đầu (Isoroku) cuối cùng lại thành route hay còn route mình mất công load đi load lại nhiều nhất (Ran) lại thành route dở tệ. Bên Isoroku diễn biến dồn dập, cảm xúc bao nhiêu thì qua Ran's route nhạt bấy nhiêu. Bản thân Rance bên Isoroku route cool như vậy thì qua Ran route chả thấy gì.

Bản thân câu chuyện của Ran diễn biến cũng chả có gì đặc sắc, tình cảm của Ran cho Rance cũng không, mối quan hệ giữa Ran và Souun cũng chả được giải quyết, cuối cùng kết thúc lãng xẹt. Nếu mình cho Isoroku route 8 điểm thì route của Ran là 5-6 là cùng. -_-