[FC] AliceSoft -New Game (2020)

raptoria

Harem Meister
Reaction score
325
Credits
1
Hức tại sao mềnh đập nhà Houjou hoài mà ko thấy bé Ran xuất hiện để bắt vậy ? Những lúc nhà Houjou tấn công, có bé ấy mà đánh xong bắt không được. :( Đang muốn chơi lại Netori Route mà lại :vetay:
Save load thần chưởng cưng ạ =)) Nếu Ran tấn công thì ráng mà bắt , con hâm háo thắng ý ít khi nào vào đội phòng thủ lắm :))

Cho thêm tướng có "Defeated warrior" và "Light Attack" vào mà chiến ;)) Nhớ tranh thủ cầu nguyện nữa nhé :D

Ika-chan

Super Members
Reaction score
99
Credits
0
Xong ~ Ranmaru + Light Attack + Defeated Warrior Hunt => Nanjou Ran GET !

Giờ thì để nhà Houjou đó để xem event. Lo hốt 2 nhà Kenshin và Akashi đã. 2 warrior chủ chốt của mềnh là Kenshin-chan và em trai dễ thương Kazemaru mà lại :sheep:

akane_senri

Trap Cadet
Reaction score
14
Credits
0
mình cũng vậy ,xuất hiện hoài k bắt dc :(, k lẽ cần ability warrior hunt để tăng tỉ lệ bắt sao :(
có ai có mẹo nào để block dc cái bliz nhà takeda k , mình block dc 2 bliz là cùng :(

raptoria

Harem Meister
Reaction score
325
Credits
1
mình cũng vậy ,xuất hiện hoài k bắt dc :(, k lẽ cần ability warrior hunt để tăng tỉ lệ bắt sao :(
có ai có mẹo nào để block dc cái bliz nhà takeda k , mình block dc 2 bliz là cùng :(
Defeated Warrior và Light Attack thì gần như 90% hốt hàng em ý :))

Còn block nhà Takeda thì bạn phải lấy Bonus hoặc phải hốt tướng các nhà khác thật nhanh :D càng nhìu hàng xịn càng tốt : Natori , 6 em "viện trợ nhân đạo" thấy em nào tốt thì tuyển , nhà Mouri ,nhà Kenshin, nhà Houjou, nhà Dokyuganryu và có thể thêm Ikkyu nếu thích chơi trò "lộn cái bàn" =))

Cách tốt nhất, artmoney hoặc SpoilAL chỉnh sách ra mà nuốt, 30 con tướng nuốt full sách thì Takeda là cái đinh j =)) =))

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Muốn bắt Ran thì khi đánh Houjou cần chú ý mấy cái Event em ấy tấn công quân Oda và dùng Suzaku.
Khi Shoun bảo Ran ko được phép dùng Suzaku nữa ,nếu ko sẽ chết thì lúc đó tấn công Houjou sẽ có thể bắt được Ran.
Nếu ko xem mấy event kia thì muôn kiếp bắt hụt em ấy nhá =))

quoc3D

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
1
Muốn bắt Ran thì khi đánh Houjou cần chú ý mấy cái Event em ấy tấn công quân Oda và dùng Suzaku.
Khi Shoun bảo Ran ko được phép dùng Suzaku nữa ,nếu ko sẽ chết thì lúc đó tấn công Houjou sẽ có thể bắt được Ran.
Nếu ko xem mấy event kia thì muôn kiếp bắt hụt em ấy nhá =))
Nhớ khi xưa vào route của Ran phải load lại cả chục lần dù đã có walkthrough mình thấy đây là route khó chịu nhất :omg:

Ika-chan

Super Members
Reaction score
99
Credits
0
^ Ợ... làm sao bay mịa qua route Isoroku rồi.. Thây kệ route này chưa đi. Đi coi chuyện tình em Isoroku hay cỡ nào (heidy)

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
^ Ợ... làm sao bay mịa qua route Isoroku rồi.. Thây kệ route này chưa đi. Đi coi chuyện tình em Isoroku hay cỡ nào (heidy)
route Isoroku chắc là do bạn ko đăng nhập vào 2 route kia nên chỉ còn lựa chọn true route hay Isoroku route thôi. Route Isoroku vậy mà được nhiều thích lắm, cái end của nó được nhiều người đánh giá hay hơn end của mấy route khác đấy.

Ika-chan

Super Members
Reaction score
99
Credits
0
Its annoying to know that Kou's dead :giothoi:.......

Để xem, đến lúc này thì Isoroku vẫn chưa yêu anh Rance. Chơi tiếp để coi tiến triển thế nào. :gamethu:

Còn thằng nhóc Kentarou đúng là trẻ trâu :buc: Bị chửi là "virgin" là đáng lắm :die: Lúc giết Xavier cứ chen ngang :latban:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Lúc Kou-chan mất tích thì ko chịu đi tìm ngay.
Bây giờ em ấy bị giết rồi thì chỉ có vào Isoroku's route thôi.

Tại chọn cái Event : "Look for Kou-chan ,but..." đây mờ.
Isoroku's route hay thì hay thật ,nhưng Kou-chan :vanxin: