[FC] AliceSoft -New Game (2020)

khungbienhoa

Member
Reaction score
1
Credits
2
xin lỗi mọi người mình là thành viên mới game rance 9 của mình thường bị lỗi như nầy và mỗi lần như vậy game đứng dù nhạc thì vẫn phát mọi người có ai bị như vậy ko và có cách gì để sửa

à quên, mình đã cài đầy đủ dx và C++ 2012 refix và Microsoft .Net Framework 5.5, các game khác cấu hình rất cao như resident evil 6 vẫn chạy được nên mình nghĩ đây chắc là lỗi game,mong mọi người giúp mình

Last edited by a moderator:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
xin lỗi mọi người mình là thành viên mới game rance 9 của mình thường bị lỗi như nầy và mỗi lần như vậy game đứng dù nhạc thì vẫn phát mọi người có ai bị như vậy ko và có cách gì để sửa

à quên, mình đã cài đầy đủ dx và C++ 2012 refix và Microsoft .Net Framework 5.5, các game khác cấu hình rất cao như resident evil 6 vẫn chạy được nên mình nghĩ đây chắc là lỗi game,mong mọi người giúp mình
bạn thử chuyển hết ngày giờ trong máy sang Japan hết xem có hết lỗi không, trước đây nhớ cũng có lúc dùng Ctrl quá nhanh nó cũng đứng game, cơ mà load lại thì lại hết, lỗi này gặp chỉ vài lần, không đáng ngại nên mình cũng chả quan tâm.
còn nếu bạn gặp quá thường xuyên có khi xem lại, có thể bạn xài cheat giống Reina nói thành ra bị lỗi, tại trước h ko ai báo lỗi Rance 9 cả.

khungbienhoa

Member
Reaction score
1
Credits
2
vâng đúng là mình có xài cheat và hơi " tham" nên chỉnh luôn tất cả thông số có liên quan đến rance rất cao như máu lên đến 500 và lỗi này xuất hiện rất nhiều lần chứ không phải một,cảm ơn bạn nhiều mình sẻ thử theo cách bạn

xin hỏi thêm là game này có bản cập nhật anh ngữ chưa có thể cho mình xin link tải được không với các hướng dẩn chơi vì trong game toàn là tiếng nhật,mình không đọc được

Last edited by a moderator:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
xin hỏi thêm là game này có bản cập nhật anh ngữ chưa có thể cho mình xin link tải được không với các hướng dẩn chơi vì trong game toàn là tiếng nhật,mình không đọc được
chơi VN thì phải chấp nhận thương đau là phải chơi = tiếng nhật thôi bạn ơi, nghe đồn có nhóm train nhưng mà không biết bao giờ mới hoàn thành.

deshuro

Member
Reaction score
1
Credits
0
Rance IX chưa có bản tiếng Anh nhé bạn. Nghe đâu người ôm Project Rance IX vì ức chế nhất thời với cộng đồng fan của Rance (cụ thể là 4chan) nên đã quyết định lặn mất tích, không thèm update thông tin gì về project nữa, xóa luôn cái video Rance IX opening đã dịch trên youtube. Hiện vẫn chưa rõ là project này còn sống hay không nên đừng hi vọng nhiều 8-|

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11

Câu trả lời quá đơn cmn giản. Chuyển region, language, format sang Jap, ở topic này
http://hako.re/forum/4-thao-luan-visual-novel/8-visual-novel-q-hoi-dap-huong-dan-trong-nay-nhoi-doic-kyi-page-1-truoic-khi-hoii.html
có ghi cách sửa lỗi mà sao nhiều người vẫn cứ hỏi thế nhở ?

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368