[FC] AliceSoft -New Game (2020)

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82

Bạn nhìn thấy dòng Public Service ko, spam cái đấy kiếm mấy đồng lẻ mà đánh nhau tạm, chờ đến kỳ có lương
Turn nào chia hết cho 4 thì turn đấy sẽ có lương, trước 1 turn hãy xem 1 nước làm được bao nhiêu tiền, nhìn cái chỉ số $$ ấy, ví dụ trong hình là 160 thì xếp unit cho đủ income 160 vào đấy, đến khi lĩnh lương sẽ được 160 BP cho vùng đấy
Làm tương tự với các vùng còn lại

Xây cái Curry restaurant ở tất cả các nước, cách lấy thì xem wiki, 1 kỳ lĩnh lương 1 nhà Curry cho 25BP (nhầm 50 8-} ), có thể làm event để tăng thêm
cách kiếm tiền thì ban đầu tớ toàn đặt trụ sở của cái công ty xây dựng (1 turn cho 50 thì phải), Curry thì chờ nghiên cứu nhiều nhiều phát thì mới đổi hết đống chi nhánh xây dưng kia thành curry, về late thì đổi hết thành hot spring =))

starwarlego

Member
Reaction score
11
Credits
10
cách kiếm tiền thì ban đầu tớ toàn đặt trụ sở của cái công ty xây dựng (1 turn cho 50 thì phải), Curry thì chờ nghiên cứu nhiều nhiều phát thì mới đổi hết đống chi nhánh xây dưng kia thành curry, về late thì đổi hết thành hot spring =))
Nhưng cái đấy trừ loyalty, để mấy đứa tim tím vào vùng đấy thì chắc 2 month là đỏ lòm =))
Nói chung nếu mà mình ko phải mua cái bánh mỳ 999BP thì vào national chapter cũng có 3 4 trăm, xây curry luôn cho đảm bảo ko phải chốc cái lại phải hồi loyalty, hơn nữa làm event của anh gay cho tận mấy ngàn =))

Last edited:

khungbienhoa

Member
Reaction score
1
Credits
2
vì yếu lòng nên lại một lần nữa rơi vào ma đạo :140: :98:

mà sao đánh tới sangoku thì tự nhiên hiện lên cái tường thành rồi không đánh tiếp được nữa vậy ,hổng lẽ trong đám quân mình có đứa nào có skill bắt thang leo tường mà chưa kích hoạt hông

từ 1 đội chuột tăng lên 2 đội rồi giờ là 3 đội,bà con ơi chuột phá nhà tui

Last edited:

starwarlego

Member
Reaction score
11
Credits
10
Cần có em Sae là em ninja 8 love lvl trong ảnh của mình, sau khi tấn công Sangoku thất bại 1 lần thì trigger cái event "Human cannon" ở Ika, sau đó làm event "Invade with the Human Cannon" ở Sangoku là đánh được

Muốn có Curry thì phải chiếm Yokoyama trước sau này có giánh xiếc kiếm tiền nhiều hơn :58:
Thì mình toàn đập Yokohama đầu tiên, tiếp theo đánh Shinjuku để lấy Touma với bãi farm lvl rồi mới làm gì thì làm, quanh Tokyo có 2 chỗ cho BP nhiều nhất là Yokohama với Akihabara ko đánh thì quá phí :175:

khungbienhoa

Member
Reaction score
1
Credits
2
mà starwarlego ơi sao mình nói chuyện với nhỏ này 3 lần mà đâu thấy love level giống trong hình bạn đâu chỉ thấy vầy hà :

với làm sao cho hết chuột vậy,đánh hoài còn hoài
ủa mà mình có nhỏ đó rồi mà có thấy cái event human gì đâu,bộ phải lên 8 level love mới có hả tại mình thấy nhỏ đó chưa hack còn yếu xìu nên không đụng tới

Last edited:

starwarlego

Member
Reaction score
11
Credits
10
Để 1 thằng đứng ở vùng có chuột rồi click vào restore order, vị trí thì nhìn cái hình đầu page
Senna ko cần phải nói chuyện để unlock, bạn để ý 3 heroine ở trên là Kunagi, Sanae, Senna sẽ tự động unlock, chỉ 3 người ở dưới là Sion, Sae, Kaen mới phải nói chuyện để unlock, khi đã unlock nói chuyện sẽ tăng 1 tim, 3 tim thì 1 love lvl
Chỉ cần có Sae và đã chiếm Ika là có event, ko cần tăng tình cảm

marine_1994

Member
Reaction score
0
Credits
0
Để 1 thằng đứng ở vùng có chuột rồi click vào restore order, vị trí thì nhìn cái hình đầu page
Senna ko cần phải nói chuyện để unlock, bạn để ý 3 heroine ở trên là Kunagi, Sanae, Senna sẽ tự động unlock, chỉ 3 người ở dưới là Sion, Sae, Kaen mới phải nói chuyện để unlock, khi đã unlock nói chuyện sẽ tăng 1 tim, 3 tim thì 1 love lvl
Chỉ cần có Sae và đã chiếm Ika là có event, ko cần tăng tình cảm
thím hack bằng cái quái gì vậy tui làm hoài chả đc

khungbienhoa

Member
Reaction score
1
Credits
2
mọi người con này sao không thấy nó đâu mà nó cứ chiếm đất của mình hoài làm sao đây mỗi lần nó hiện ra là chổ của mình tự thành màu vàng phe nó hà

Last edited: