[FC] AliceSoft -New Game (2020)

ngochuy

Member
Reaction score
1
Credits
0
À em xin lỗi,em coi bên cái hướng dẫn tiếng nhật là tới đoạn này "Treasure Chest: first aid (on the high tension) Yarifusuma (sugar cube field upper right), lightning breaks (sugar cube field lower left), F laser (sugar cube Hatakeoku) ※ re-visit to Chapter 5 or later possible ↓ Koroputi → Humpty ↓"
link của a đây

thanhtam09

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
5
nó chưa có vào thì lấy gì vào đang có cái chấm than ở cái Hang vào thành phố chết vs 1 cai nv ở giữa cái mê cung
ko bik làm thế nào
mình còn chưa làm camelot 2 vs 3 làm nv ở đấy thế nào vậy ?

Đền Sugar ở đâu thế
camelot 2 thì dùng skill bắt của ramius. bắt mấy con girl ấy, còn camelot 4 là 1 skill diết hết quái, hình như cái camelot3 chưa mở ~~

kubun101

Member
Reaction score
1
Credits
0
camelot 2 thì dùng skill bắt của ramius. bắt mấy con girl ấy, còn camelot 4 là 1 skill diết hết quái, hình như cái camelot3 chưa mở ~~

thế còn cái nv ở giữa cái mê cung có cái dấu chấm than làm thế nào vậy cậu vs cái nv ngay cái hang thành phố chết
cậu đi đến đây chưa

À em xin lỗi,em coi bên cái hướng dẫn tiếng nhật là tới đoạn này "Treasure Chest: first aid (on the high tension) Yarifusuma (sugar cube field upper right), lightning breaks (sugar cube field lower left), F laser (sugar cube Hatakeoku) ※ re-visit to Chapter 5 or later possible ↓ Koroputi → Humpty ↓"
link của a đây

lái thuyền chạy vào cái chổ tui chỉ

Lượn hết cái bản đồ cuối cùng cũng qua được khúc đó :))

Last edited by a moderator:

ngochuy

Member
Reaction score
1
Credits
0
vào đấy xong rồi về humpty
vao đấy về humty nó vẫn không hiện sự kiện lên bác ơi, em đã đánh mấy con hani berker trên cái đảo hani rồi, rồi vô cái hang toàn sugar mỡ dc cai cg "con nhỏ gì đó đang bị monster nó gặm" xong nv no không cho vào hang đó nữa, đi khắp map, vô chỗ bác chỉ về humty vẫn ko thấy hiện event TT_TT

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
vao đấy về humty nó vẫn không hiện sự kiện lên bác ơi, em đã đánh mấy con hani berker trên cái đảo hani rồi, rồi vô cái hang toàn sugar mỡ dc cai cg "con nhỏ gì đó đang bị monster nó gặm" xong nv no không cho vào hang đó nữa, đi khắp map, vô chỗ bác chỉ về humty vẫn ko thấy hiện event TT_TT
đi đến cuối đảo hanny (phía tay trái), chỗ cái khu mà có cái núi to ở giữa có lối đi xung quanh vòng quanh nó, đi xuống chỗ phía dưới sẽ có đường lên núi chuyển qua khu vực khác, ở đây có event, sau đó là 1 scene với Ramius

Sau đó thì làm theo làm theo như wiki, sẽ có event thằng Java nó cướp sugar

ngochuy

Member
Reaction score
1
Credits
0
đi đến cuối đảo hanny (phía tay trái), chỗ cái khu mà có cái núi to ở giữa có lối đi xung quanh vòng quanh nó, đi xuống chỗ phía dưới sẽ có đường lên núi chuyển qua khu vực khác, ở đây có event, sau đó là 1 scene với Ramius

Sau đó thì làm theo làm theo như wiki, sẽ có event thằng Java nó cướp sugar
Đã qua rồi ty bác, có cái đường vào núi mà giờ em mới biết TT_TT