[FC] AliceSoft -New Game (2020)

pqtrung123

Trap Cadet
Reaction score
11
Credits
0
Sau 1 thời gian mình đã clear 100% CG với giết cả con boss hanny với con mèo to trong tower 7 tầng thì mình ngộ ra rằng đội hình mạnh nhất mình thường dùng là Rance / Marris / Barres (thằng cha già) / Rick / Menad 1 slot còn lại có thể dùng Maria vì dễ kiếm 6* skill hoặc Leira tùy bạn (Ferres cũng mạnh mà skill cooldown lâu)

Skill thì dùng Rance skill 1 6* với buff 6* , Marris skill 1 6* , Barres buff đánh vật lý 6* , Rick skill 1 6* Menad skill 4 6*( dễ tìm cd lẹ 1 turn đánh lan 1200%) và Sel thì tất nhiên là bơm máu lan . Với dàn skill như vậy damage của team lv 45-50 tầm 2k5 đến 8k(cho Rance và Rick) khi buff
Skill 6* có thể tìm trong Tower 7 tầng trước khi lượm thưởng của tầng 2 3 4 5 6 bạn save lại ra skill ko như ý thì load lượm típ Riêng skill của Menad làm Q và Maria nâng cấp tulip dần cũng khá dễ . Còn 1 chỗ dễ kiếm là trong cái dun đầu dùng miếng corn beef để mở khóa treasure

Đánh với boss thì lựa chọn thêm buff defense all của Maria và buff kháng phép của cha già barres hoặc của Shizuka
Game này boss cuối thì dễ chứ muốn clear 2 con kia thì hơi mệt . Tặng thêm cho mấy bác link skill với zero skill passive ,hãy dùng google dịch ra tiếng anh dễ xem hơn nhé ^^
http://rance03.wiki.fc2.com/wiki/キャラクター

lightwindonthesky

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
1
các vị huynh đệ cho hỏi, sau khi cài xong rance 3 remake, khi vào game nó có 2 lựa chọn, 2 cái đó là gì vậy ?

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
các vị huynh đệ cho hỏi, sau khi cài xong rance 3 remake, khi vào game nó có 2 lựa chọn, 2 cái đó là gì vậy ?
à mà bác chỉ cho tôi luôn cách bật voice với, nghe bảo có voice mà vào chỉ có nhạc nền :'(
chính cái lựa chọn đầu tiên đấy là nó hỏi bạn bật voice hay không :187:

lightwindonthesky

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
1
hiện tại em đang bị kẹt ở hyber building 56F, ko lên đc nữa nhưng khi ra ngoài thì lại ko đi đc đâu ngoài thành phố gần nhất, em hoang mang quá :(

ngochuy

Member
Reaction score
1
Credits
0
Các bác pro giúp em cái này được không ? , em cài rance 8 vào , bản magum vs patch tiếng anh của 2050, chơi được , save lại thì lần sau vào nó lại bảo error 108 :(

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Các bác pro giúp em cái này được không ? , em cài rance 8 vào , bản magum vs patch tiếng anh của 2050, chơi được , save lại thì lần sau vào nó lại bảo error 108 :(
theo mình nhớ là Rance 8 ko có save, nó tự lưu khi bạn xong 1 quest, bạn thử ấn star chơi bình thường thử