[FC] AliceSoft -New Game (2020)

Rackshen

Jack of all Trades
Super Members
Reaction score
432
Credits
0
Phần có cốt truyện hay nhất trong series ah, hay là gameplay :73:
Rance 7 nổi tiếng là vì đó là game Rance đầu tiên có patch tiếng Anh. Nó có phần comedy rất tốt =))

Còn đâu cốt truyện hoàn toàn không phải là hay nhất trong series này (mặc dù vẫn hay), tuy nhiên những game thật sự mạnh về mặt plot của Rance series lại chưa có bản dịch sang tiếng Anh.

Gameplay thì tùy người, nhưng riêng tớ thấy thì cũng rất được. Nói chung nếu quyết định theo Rance thì khởi đầu bằng cái này là đúng đấy =))

eron

Eroge Addict
Reaction score
36
Credits
8
Btw: Rance hay đến thế cơ ah :188:, mình post một câu hai ba người thi nhau vào quote =))

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Btw: Rance hay đến thế cơ ah :188:, mình post một câu hai ba người thi nhau vào quote =))
Rance 7 hay là do nó có rất nhiều route, rất nhiều end, và cả lô xích xông bí ẩn trong game mà người chơi có thể khám phá mãi mà ko chán. Vì thế mà game này cực kì nổi tiếng, nó đc fan nhanh chóng dịch ra eng, thậm chí có fan VN đòi dịch ra tiếng Việt. Mà khi nó dịch ra eng thì nó càng dể tiếp xúc hơn nên nó gần như là game đầu tiên đc giới thiệu cho newbie. Giới thiệu thì giới thiệu thế thôi chứ bạn có chơi ko, ko chơi đừng có hỏi đi hỏi lại hoài. Nhìn bạn làm mình nhớ đến mấy đứa newbie mình mời mọc rát cổ họng mà đếch chịu chơi. Có hay thật không thì do bạn tự cảm thụ thôi, lựa chọn kĩ làm quái gì, đầy game mình down về chơi vài tiếng là tháo đây này.

eron

Eroge Addict
Reaction score
36
Credits
8
Rance 7 hay là do nó có rất nhiều route, rất nhiều end, và cả lô xích xông bí ẩn trong game mà người chơi có thể khám phá mãi mà ko chán. Vì thế mà game này cực kì nổi tiếng, nó đc fan nhanh chóng dịch ra eng, thậm chí có fan VN đòi dịch ra tiếng Việt. Mà khi nó dịch ra eng thì nó càng dể tiếp xúc hơn nên nó gần như là game đầu tiên đc giới thiệu cho newbie. Giới thiệu thì giới thiệu thế thôi chứ bạn có chơi ko, ko chơi đừng có hỏi đi hỏi lại hoài. Nhìn bạn làm mình nhớ đến mấy đứa newbie mình mời mọc rát cổ họng mà đếch chịu chơi. Có hay thật không thì do bạn tự cảm thụ thôi, lựa chọn kĩ làm quái gì, đầy game mình down về chơi vài tiếng là tháo đây này.
Thì thể loại VN RPG thì ban đầu tính thử rance trước tiên nhưng vì đồ họa của nó mấy phần đầu khó nuốt nên chọn Bunny Black trước dễ xơi hơn. Còn về phần chơi hay không thì chắc chắn sẽ chơi và bắt đầu từ phần 7, mấy thằng kia nó cò kéo là chuyện của nó mình không quan tâm. Game không hay thì mình vẫn cố gắng đi đến cùng để hiểu được cốt truyện , thế nên mới hỏi lại nhiều lần, . Nếu có đụng chạm gì thì cho mình xin lỗi trước :gomenne:

yane satsuki

Member
Reaction score
6
Credits
10
chắc phải học hỏi bợn trên , :3 đi mấy chỗ khác chắc vào luôn cả động otome kiếm post vầy loanh quanh thế này hay phết ~ ;))
vào cũng lâu rồi mà chả nổi 50 post để lấy view hidden :)) chắc do thực hành nhiều =))

Last edited:

Rackshen

Jack of all Trades
Super Members
Reaction score
432
Credits
0
Đơn giản là vì mọi người muốn giúp thôi ;) tớ hiếm khi mới qua các động xem mọi người update những gì, còn đâu giúp được ai thì giúp :))

eron

Eroge Addict
Reaction score
36
Credits
8
Đơn giản là vì mọi người muốn giúp thôi ;) tớ hiếm khi mới qua các động xem mọi người update những gì, còn đâu giúp được ai thì giúp :))
newbie mà được các senpai chăm sóc kĩ lưỡng như vậy làm mình cảm động quá :120:, cảm ơn nhiều nhiều lắm luôn :79:

yane satsuki

Member
Reaction score
6
Credits
10
mò được hết round mà không hack , không wiki thì cũng mút chỉ thần công :)) =)) =))

eron

Eroge Addict
Reaction score
36
Credits
8
mò được hết round mà không hack , không wiki thì cũng mút chỉ thần công :)) =)) =))
Wiki nào phần mềm hack nào cho mình xin luôn, mò tận 2 tiếng mới chiếm được 3 khu vực =)), đọc hướng dẫn kèm theo thì đi theo được như nó cũng mừng :108:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Wiki nào phần mềm hack nào cho mình xin luôn, mò tận 2 tiếng mới chiếm được 3 khu vực =)), đọc hướng dẫn kèm theo thì đi theo được như nó cũng mừng :108:
2 tiếng có là gì, mình đây tự mò 1 tháng xong mới chịu đi đọc wiki đó