[FC] AliceSoft -New Game (2020)

daide996

Trap Cadet
Reaction score
3
Credits
2

best character trong game không ai ý kiến gì được nhé :145::145:
elenaor ran cũng phải gọi bé này là sư phụ

p/s: vất vả đánh xong đc th` kaybis mà nó cho cái ending như shit :105::105:

Last edited:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82

best character trong game không ai ý kiến gì được nhé :145::145:
elenaor ran cũng phải gọi bé này là sư phụ

p/s: vất vả đánh xong đc th` kaybis mà nó cho cái ending như shit :105::105:

em này skill gì thế? Ran thì là loại vứt đi thôi, sleep có dùng lên boss lúc đánh kiểu one turn - all in được đâu. Mấy trận cuối sau khi unlock hết event trick boss thì boss khác nào con kiến

daide996

Trap Cadet
Reaction score
3
Credits
2
em này skill gì thế? Ran thì là loại vứt đi thôi, sleep có dùng lên boss lúc đánh kiểu one turn - all in được đâu. Mấy trận cuối sau khi unlock hết event trick boss thì boss khác nào con kiến
em ấy là character bị broken. chỉ đùng để dánh trận boss cuối thôi.

skill của bé ấy thì cost 3AP (ap là action point) hoặc 4Ap nếu đùng liên tục. tác dụng là hồi full thanh AP. mỗi turn spam đc 1 lần.
nếu bác nâng 1 điểm để thanh AP từ 6 lên 10 thì mỗi turn mất 3-4 AP để được 10 AP
bác kiếm đươc ai OP hơn được nữa không :d

LoveHarem

Member
Reaction score
2
Credits
1
Không biết có free route như kiểu trong sengoku rance ko nhỉ
mấy cái route bắt buộc này nhiều điều kiện thật :124:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
em ấy là character bị broken. chỉ đùng để dánh trận boss cuối thôi.

skill của bé ấy thì cost 3AP (ap là action point) hoặc 4Ap nếu đùng liên tục. tác dụng là hồi full thanh AP. mỗi turn spam đc 1 lần.
nếu bác nâng 1 điểm để thanh AP từ 6 lên 10 thì mỗi turn mất 3-4 AP để được 10 AP
bác kiếm đươc ai OP hơn được nữa không :d
con này là con homusculus ở Sa mạc mà. Skill hồi AP thì cũng có rất nhiều, còn mất 0 AP nữa, còn xài từ đầu game được chả cần boss cuối cơ mà.
Tuy nhiên con này hồi full thì cũng vãi thật.
Còn về phần OP hơn thì wilis nhé, nâng lv cả team lên max 30-45, xải chuẩn thì có 2-3 mil power để đập sml demon king Kayblis cũng được. True carry của new game ++++ đấy

Last edited:

lightwindonthesky

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
1
bà con cho hỏi cứu hornet ở quest nào và turn mấy vậy, turn 9 rồi lên lâu đài bay rồi mà không biết cứu hornet ở đâu nữa :129: lần trước đánh bậy đánh bạ cứu được hornet về team mà h không biết em nó ở phương trời nào

Thành công bảo vệ vợ yêu, tối làm quả 3somes chị em thôi <3 Mặt nồi arios đừng hòng xiên vợ bố nhé, tuổi nùi
Bằng một cách vi diệu nào đó, nếu xong turn 10, mỗi vùng chỉ còn 1 dark lord, bên ta sẽ triển khai tổng tấn công đánh chiếm 3 vùng liền, cuối turn 10 chẳng hiểu sao bọn nó tự động giải phóng 3 vùng luôn khỏi chiến dịch gì hết =]]
Cơ mà...em ở đâu hornet ơi...

Last edited:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
bà con cho hỏi cứu hornet ở quest nào và turn mấy vậy, turn 9 rồi lên lâu đài bay rồi mà không biết cứu hornet ở đâu nữa :129: lần trước đánh bậy đánh bạ cứu được hornet về team mà h không biết em nó ở phương trời nào

Thành công bảo vệ vợ yêu, tối làm quả 3somes chị em thôi <3 Mặt nồi arios đừng hòng xiên vợ bố nhé, tuổi nùi
Bằng một cách vi diệu nào đó, nếu xong turn 10, mỗi vùng chỉ còn 1 dark lord, bên ta sẽ triển khai tổng tấn công đánh chiếm 3 vùng liền, cuối turn 10 chẳng hiểu sao bọn nó tự động giải phóng 3 vùng luôn khỏi chiến dịch gì hết =]]
Cơ mà...em ở đâu hornet ơi...
Cứu Hornet thì sau khi có hauzel hoặc Silky:
- 魔人サテラ ở base quest
- ホーネット奪回 ở stragery quest

còn cái trên là bạn đã vào route クリアA 強行突破

lightwindonthesky

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
1
Cứu Hornet thì sau khi có hauzel hoặc Silky:
- 魔人サテラ ở base quest
- ホーネット奪回 ở stragery quest

còn cái trên là bạn đã vào route クリアA 強行突破
route đó có gì đặc biệt không bạn? Hiện tại mình không cứu được hornet, đã làm Q retake miki nhưng con miki vẫn bị kayblis thịt là cái wtf??? Mình đang rất hoang mang, bạn nào chỉ cho mình con đường với...
Nhân tiện miki có thể bị bắt cóc trong turn 10 hoặc turn 11, khi mà đã có trên 3 vùng giải phóng hoàn toàn là sẽ tự kích hoạt event bắt cóc??? (Mình đoán thế vì cả 3 lần chơi cứ khi nào 3 vùng giải phóng là y như rằng bắt cóc miki xảy ra, cái Q 魔王奪還したい・・・ làm xong nó cho mình vé exp là cái nà ní the fuk???

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
route đó có gì đặc biệt không bạn? Hiện tại mình không cứu được hornet, đã làm Q retake miki nhưng con miki vẫn bị kayblis thịt là cái wtf??? Mình đang rất hoang mang, bạn nào chỉ cho mình con đường với...
Nhân tiện miki có thể bị bắt cóc trong turn 10 hoặc turn 11, khi mà đã có trên 3 vùng giải phóng hoàn toàn là sẽ tự kích hoạt event bắt cóc??? (Mình đoán thế vì cả 3 lần chơi cứ khi nào 3 vùng giải phóng là y như rằng bắt cóc miki xảy ra, cái Q 魔王奪還したい・・・ làm xong nó cho mình vé exp là cái nà ní the fuk???
Miki bị bắt cóc auto đầu turn 11, trước pre phase. bạn giải phóng 3 vùng hay 1 vùng đều không ảnh hưởng đến việc miki bị bắt cóc. Nói cách khác là không tránh được
Giờ bạn cần tìm và giết thằng kay trước khi nó biến siêu nhân, có thuyền thì turn 12 đi thuyền. Không thuyền thì qua helman kiếm nốt con gundam Sigma để nó làm cho rance castle di chuyển được xong dùng pháo đài bay đến tìm kayblis.
Còn khôgn thì giải phóng nốt Helman rồi đi bộ qua đập kayblis