[FC] AliceSoft -New Game (2020)

lttcyber

Member
Reaction score
6
Credits
19
uhm đúng rồi tick cái dưới mới vào nó cho 5 difficult luôn bù lại mỗi lần mở chest dc chọn 2 cái
ps : mà con mèo KD này mạnh gớm mới lv 30 atk nó 10k = con dark lord Hornet luôn rồi skill tốn 5 AP = *6 atk :193:
hình như lịch sử con KD này là dragon king phải ko ta
Một trong những đứa mạnh nhất mà bác cứ đùa, nó đã từng đập 2 đứa DK đầu tiên á.
Không biết KD với Hanny King con nào mạnh hơn thôi.

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
uhm đúng rồi tick cái dưới mới vào nó cho 5 difficult luôn bù lại mỗi lần mở chest dc chọn 2 cái
ps : mà con mèo KD này mạnh gớm mới lv 30 atk nó 10k = con dark lord Hornet luôn rồi skill tốn 5 AP = *6 atk :193:
hình như lịch sử con KD này là dragon king phải ko ta
vừa đi thử vài turn, cảm nhận là nó chỉ tăng máu với ít dmg, vẫn đập ngon =)). Dù sao thì bình thường đánh nếu farm đủ + trick thì ăn bọn Darklords gần như chả mất máu, trừ phi M đến mức chơi fair play với chúng nó mới mệt

sniperbaby

Member
Reaction score
2
Credits
7
vừa đi thử vài turn, cảm nhận là nó chỉ tăng máu với ít dmg, vẫn đập ngon =)). Dù sao thì bình thường đánh nếu farm đủ + trick thì ăn bọn Darklords gần như chả mất máu, trừ phi M đến mức chơi fair play với chúng nó mới mệt
tại tui thích đánh bình thường + heal và buff chứ chơi kiểu rút độc thì boss nào ko kháng hiệu ứng là chết hết
đội hình : atago , kouhime , papaya , queen curse , eleanor , heal , buff
khoảng 6-10 turn lấy đội hình chính ra là boss nào cũng sml cả :v

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
tại tui thích đánh bình thường + heal và buff chứ chơi kiểu rút độc thì boss nào ko kháng hiệu ứng là chết hết
đội hình : atago , kouhime , papaya , queen curse , eleanor , heal , buff
khoảng 6-10 turn lấy đội hình chính ra là boss nào cũng sml cả :v
tớ có bao giờ chơi rút độc, mà chơi fair play với boss là khi bạn không làm event trick để boss yếu đi ấy. Muốn biết thì cứ thử đi đánh thằng Kessalink ban đêm sẽ biết, không chuẩn bị team chuẩn với tính turn attack là sấp mặt với nó ngay. Mà version 1.01 cũng neft boss một chút, cặp chị em nhà saizel với hawzel không immune fire + ice nữa, kessalink ít hồi máu hơn ....
Tất cả những con boss có chế độ fair play này đều kháng sleep 100%, kháng hủy action 50%-100%.

sniperbaby

Member
Reaction score
2
Credits
7
tớ có bao giờ chơi rút độc, mà chơi fair play với boss là khi bạn không làm event trick để boss yếu đi ấy. Muốn biết thì cứ thử đi đánh thằng Kessalink ban đêm sẽ biết, không chuẩn bị team chuẩn với tính turn attack là sấp mặt với nó ngay. Mà version 1.01 cũng neft boss một chút, cặp chị em nhà saizel với hawzel không immune fire + ice nữa, kessalink ít hồi máu hơn ....
Tất cả những con boss có chế độ fair play này đều kháng sleep 100%, kháng hủy action 50%-100%.
sao tui cài version 1.01 ko dc nhỉ hay tại hồi trước ko cài game = cách install nên bị lỗi ?

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
sao tui cài version 1.01 ko dc nhỉ hay tại hồi trước ko cài game = cách install nên bị lỗi ?
copy cả thư mục game từ người khác chứ không install từ đĩa thì không update được đâu, cũng như rance quest magnum vậy

sniperbaby

Member
Reaction score
2
Credits
7
copy cả thư mục game từ người khác chứ không install từ đĩa thì không update được đâu, cũng như rance quest magnum vậy
tại lúc trước thấy link down ngay quên chưa đổi system sang tiếng nhật nên ko install dc , mà nghe bác nói version 1.01 nó neft boss yếu lại à ? nếu vậy chắc ko cần update

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Walkthrough part 1.
Tx: Turn X
PP: Prepare Phase
OP: Operation Phase
BP: Base Phase

First Game
ở turn 11 trong pre, làm quest 2 phản công, đánh win boss là đc 1 end, thêm đc 1 CP đó, còn nếu đánh không lại có lựa chọn rút, con boss tính ra khá dể

lightwindonthesky

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
1
anh em ai nói cho tôi sau này con maria làm sao thế, tôi thấy nó cặp với dark rance wtf???? Real??? Cái vụ ở free city tôi tưởng chỉ là một trò đùa???????????
Trong diễn biến nào đó tôi thấy ở arc2 có rizna, có silky, có hornet, có chị em la hawzel, satella cản đường lũ con của rance, rizna nhìn hot thật =)) tiếp đó là hồi sinh sill, và wtf rance bị hói và chết già

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
ở turn 11 trong pre, làm quest 2 phản công, đánh win boss là đc 1 end, thêm đc 1 CP đó, còn nếu đánh không lại có lựa chọn rút, con boss tính ra khá dể
hm, tớ tưởng Quest đó turn 12 mới có. để lát xóa hết save xong kiểm chứng lại ...
cái end đấy là end B Demon King Miki

tại lúc trước thấy link down ngay quên chưa đổi system sang tiếng nhật nên ko install dc , mà nghe bác nói version 1.01 nó neft boss yếu lại à ? nếu vậy chắc ko cần update
cảm giác của tớ thôi, cũng có thể không phải mà vì chơi quen rồi nên hành ngược boss.
Ngoài ra nó thêm một số hội thoại vào story

Last edited: