[FC] AliceSoft -New Game (2020)

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
làm sao để đi route Hornet thế, điều kiện là gì bày mình với

Last edited:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
làm sao để đi route Hornet thế, điều kiện là gì bày mình với
1. Để Kayblis cứu Kamillar
2. Cứu Hornet
3. Có lâu đài bay
-> đến turn 10 sẽ có Q Hornet dẫn đến tận nhà kayblis

Mịa làm walk quên save ở đầu turn 11 phải đi lại từ turn 10. Đã xong walk cho 12 ending, còn cái giết demon với castle invading thì chắc mai làm nốt rồi edit up youtube

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
1. Để Kayblis cứu Kamillar
2. Cứu Hornet
3. Có lâu đài bay
-> đến turn 10 sẽ có Q Hornet dẫn đến tận nhà kayblis

Mịa làm walk quên save ở đầu turn 11 phải đi lại từ turn 10. Đã xong walk cho 12 ending, còn cái giết demon với castle invading thì chắc mai làm nốt rồi edit up youtube
cũng thử rồi, mà bị bọn darklord chặn đầu, đập lè cả lưỡi, lại ko có điểm heal, vậy tính ra route của Hornet lại là khó nhất à
à mà nếu Kay ko cứu đc Kamillar thì sao nhỉ, chuyện gì khác sẽ xảy ra, mà cũng ko hiểu vai trò của Kamillar là gì, gặp Rance em nó còn ko buồn đánh

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
cũng thử rồi, mà bị bọn darklord chặn đầu, đập lè cả lưỡi, lại ko có điểm heal, vậy tính ra route của Hornet lại là khó nhất à
à mà nếu Kay ko cứu đc Kamillar thì sao nhỉ, chuyện gì khác sẽ xảy ra, mà cũng ko hiểu vai trò của Kamillar là gì, gặp Rance em nó còn ko buồn đánh
cái này hình như là Kay tổ chức sinh nhật cho kamilar, Hornet dẫn đến úp sọt (tớ skip đoạn này nên đoán thế), toàn bộ darklord 2 sẽ có mặt tại đó xếp hàng cho mình đánh nếu vẫn chưa làm thịt tụi nó. Đi route này thì làm thịt kessalink với medusa trước đi =)). mà hình như turn 11 vẫn còn Quest
Nếu kayblis không cứu đc kamilar thì turn 10 Rance sẽ thả Kamilar ra vác về lầu đài và khôgn có quest úp sọt

cái này hình như là Kay tổ chức sinh nhật cho kamilar, Hornet dẫn đến úp sọt (tớ skip đoạn này nên đoán thế), toàn bộ darklord 2 sẽ có mặt tại đó xếp hàng cho mình đánh nếu vẫn chưa làm thịt tụi nó. Đi route này thì làm thịt kessalink với medusa trước đi =)). mà hình như turn 11 vẫn còn Quest
Nếu kayblis không cứu đc kamilar thì turn 10 Rance sẽ thả Kamilar ra vác về lầu đài và khôgn có quest úp sọt
Route này dễ vì không có sư tử chặn đường + có heal trước khi đập kay. Mệt mỗi kessalink với medusa nếu tụi nso còn ở đó thôi, Pi-R với Lexington ngang kiến

Last edited by a moderator:

kaidou

Otaku Wannabe
Reaction score
107
Credits
164
đi route này thì bác 1 turn Helman với Zeth là ez ngay.
Lexington và Pi-R thì bác vác debuff vào là như trò đùa ấy.

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
turn 11, Miki bị bắt, tìm chả thấy quest đâu.
turn 10, Rance đem Camilar về bỏ vào harem hả, nghe có vẻ hay đó. :70:
Lúc đầu nhìn hình bắt chữ cứ tưởng Kay là thú cưng của Camilar, đọc wiki xong mới hóa ra Kay mê Camilar như điếu đổ, cơ mà Camilar lại chán ghét hắn. Tội cho thanh niên Kay vì quá xấu xí, có 1 chi tiết là Kay vì cưa mãi ko được nên đập Camilar gần chết, đúng chuẩn dark lord. Bảo sao gặp Rance, Camilar mặt cứ buồn buồn, chắc kêu Rance xử Kay dùm.

P/S: mấy bác mạnh vl thế nhỉ, one turn easy như 1 trò đùa, tôi one turn con Medusa thôi đã thở ra máu rồi, mất 1 ngày mới giết đc nó

Last edited:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
turn 11, Miki bị bắt, tìm chả thấy quest đâu.
turn 10, Rance đem Camilar về bỏ vào harem hả, nghe có vẻ hay đó. :70:
Lúc đầu nhìn hình bắt chữ cứ tưởng Kay là thú cưng của Camilar, đọc wiki xong mới hóa ra Kay mê Camilar như điếu đổ, cơ mà Camilar lại chán ghét hắn. Tội cho thanh niên Kay vì quá xấu xí, có 1 chi tiết là Kay vì cưa mãi ko được nên đập Camilar gần chết, đúng chuẩn dark lord. Bảo sao gặp Rance, Camilar mặt cứ buồn buồn, chắc kêu Rance xử Kay dùm.

P/S: mấy bác mạnh vl thế nhỉ, one turn easy như 1 trò đùa, tôi one turn con Medusa thôi đã thở ra máu rồi, mất 1 ngày mới giết đc nó
one turn con medusa thì vác con kalargeneral có skill heal 0 vào.
one turn kessalink thì chú ý nó có 2 giai đoạn 5 turn dạng người và 7 turn dạng bóng tối. Ở dạng người thì mình bị mù, không nhìn được máu, AP, effect. Ở dạng bóng tối thì nó giảm 90% dmg phép, dmg vật lý thì 75% miss vậy nên 7 turn dạng bóng tối ngồi def + tích AP, chờ nso sạng dạng người thì xả. Từ turn 20 nó mới bắt đầu heal mà chỉ heal được ở dnagj bóng tối nên xử nhanh nó là được. Tuyệt đối không bóc buff mù của nó khi nó dạng người vì bóc phát là nó sang dạng bóng tối luôn.
recommend team: Crook, Rick (thanh niên này sẽ bị down để Kanami lên), Sill, Rance, Rolex(thằng này sẽ bị down cho Sheila lên), Aegis hoặc Reset, slot cuối thì tùy, Kii của Japan nếu có.
Cách đánh thì mới vào 4 turn đầu nó sẽ chơi men unforgiven, turn 4 nó regain darklord shield, vậy nên để ý dùng skill 2 của Crook block cái men unforgiven đi thì Rance sẽ sống sót mà chặt nhau với nó. Có Reset thì cứ buff father support xong cho rance xài skill 3, vài phát là nó ngửa thôi

Tiện thể: Route này không được One turn Zeth, phải để Medusa sống đến turn 5 còn bắt Kamilar đi chứ.

Other info: Kayblis yêu Kamilar lâu rồi mà kamilar méo chịu, sau 1 lần fight thì Kayblis đập Kamillar 1 trận trọng thương -> Kamilar xin đi atk human để né Kayblis -> dẫn theo Sith, Saizel đi tấn côgn Zeth -> Rance VI - Collapse of Zeth -> Kamilar bị giam vào dungeon, Sith tạch, Saizel bỏ trốn -> bị giam rồi Rance vào tận nơi hiếp Kamilar -> Kamilar chán đời đến giờ luôn

Last edited:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
one turn con medusa thì vác con kalargeneral có skill heal 0 vào.
one turn kessalink thì chú ý nó có 2 giai đoạn 5 turn dạng người và 7 turn dạng bóng tối. Ở dạng người thì mình bị mù, không nhìn được máu, AP, effect. Ở dạng bóng tối thì nó giảm 90% dmg phép, dmg vật lý thì 75% miss vậy nên 7 turn dạng bóng tối ngồi def + tích AP, chờ nso sạng dạng người thì xả. Từ turn 20 nó mới bắt đầu heal mà chỉ heal được ở dnagj bóng tối nên xử nhanh nó là được. Tuyệt đối không bóc buff mù của nó khi nó dạng người vì bóc phát là nó sang dạng bóng tối luôn.
recommend team: Crook, Rick (thanh niên này sẽ bị down để Kanami lên), Sill, Rance, Rolex(thằng này sẽ bị down cho Sheila lên), Aegis hoặc Reset, slot cuối thì tùy, Kii của Japan nếu có.
Cách đánh thì mới vào 4 turn đầu nó sẽ chơi men unforgiven, turn 4 nó regain darklord shield, vậy nên để ý dùng skill 2 của Crook block cái men unforgiven đi thì Rance sẽ sống sót mà chặt nhau với nó. Có Reset thì cứ buff father support xong cho rance xài skill 3, vài phát là nó ngửa thôi
con nào mà có skill heal 0 vậy, xem bên kalar chả thấy em nào có heal

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
con nào mà có skill heal 0 vậy, xem bên kalar chả thấy em nào có heal
nhiều lắm, là mấy con heal 0 giải debuff ý, nó là loại generic noname. Turn 1 lúc cứu kalar nó cho cái hòm 3 con ý, trong đó chắc chắn có 1 con có skill heal 0. Vác vô để giải hóa đá