[FC] AliceSoft -New Game (2020)

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Các bạn cho mình hỏi cái Rance Quest với:
- Đầu tiên là cái Quest 77, sau khi mình hoàn thành thì nó ra 2 cái lựa chọn, mình hoàn thành 3 lần và đều chọn cái đầu tiên và thấy nó cho đồ xong mình lại chơi như thường. Vậy cái lựa chọn thứ 2 là sao ?.
- Thứ 2 là làm sao để cho bé này:
vô party ?. Mình thấy Walkthrough ghi là chạy khỏi battle 3 lần trong 1 quest và hoàn thành quest đó, mình thử mấy cái nút đỏ trong quest 3 lần để thoát ra mà sao vẫn không thấy gì ?
Và bé này nữa
????
Mấy bé này nữa
? Mình xem Walkthrough mà không hiểu cách cho mấy bé đó vô party.
- Thứ 3 là cái quest Quest #152 : Olgarizm Play, mình thấy cái quest này nó yêu cầu Orgarizm (armour) và Shizuka level 35, cái Orgarizm (armour) mình thấy bảo là nó được Bonus từ quest #145 mà sao mình hoàn thành quest #145 5 lần rồi mà có thấy gì đâu ?
Tiếp là Quest #165, mặc dù mình đã xong quest #49 và #164 4 lần rồi mà vẫn không thấy mở Quest #165 ?
????????????????

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Hơ.
Quest #16 tớ thử 6 lần rồi mà chả thấy gì.
Mà vừa mở dc cái #202 thấy nó kì kì.

kichiro

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
hàng của alice ghét cái là thỉnh thoảng có mấy em xinh xắn lại bị mấy thằng bẩn bựa(thậm chí là monster) nó r*pe:die:
chắc tại mình nội công yếu:thodai:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
Last edited:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
bé này

cậu phải cho quân escape 3 lần liên tục, tốt nhất là chui vào mê cung mà làm, sau đó phải hoàn thành thành công cái quest
mấy bé sau, cậu phải đi mê cung, mà các dun khác cũng được, mở rương thu thập các cuốn sách màu đen, nó có ghi tên các em thì phải, sau đó đeo vào thành viên, và cho họ đi chiến mấy mấy bé gái monter. Đủ số lượng sát gái thì sẽ có quest chiêu mộ thôi

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Mấy cuốn sách bạn nói là cái này đúng không nhỉ, mình có mấy cuộn mà chả biết để làm gì:

Còn bé kia thì: escape kiểu gì bạn ? nút này
hay nút này:

Nếu là 2 nút đó thì mình nhớ mình có thử cả 2 nút, mỗi nút 3 lần trong 1 Quest sau đó mình vô hoàn thành Quest đó nhưng mà có thấy gì đâu nhỉ ?????????????

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
không biết bạn chơi bản Rance quest nào, nếu bạn cài bản Magnum thì down cái này http://www.mediafire.com/?7lgpv4rhnk3lty5 (nguồn hongfire) về giải nén cho vào folder game, nó giúp bạn dịch được 100% item
nếu bạn chơi bản normal thì down bản trong http://www.hongfire.com/forum/showthread.php/319622-AliceSoft-2011-2012-RPG-Rance-Quest-RQ-Magnum-v2-082-TADA-MOD-NOV-7TH-UPDATE xài đở đi
chơi bản nào thì cài bản đó, cài lộn xộn ko chơi được ráng chịu đó.
escape là skill màu xanh của Rance (mặc định ban đầu đã có 3 lần max sẳn), và các em ninja (chưa em nào có trừ bé tóc màu bạc kim - skill max là 2), các bé có hình đại diện là chìa khóa, cách dùng skill phụ thuộc vào % phía dưới góc phải màn hình battle, càng qua turn % escape càng đẩy lên, các bé ninja có skill tăng % escape, max sẽ lên 100% escape từ turn 1, nếu ko có skill turn 1 chỉ có 30% cơ hội escape thôi, tùy bạn lựa chọn
còn 2 nút bạn nói, 1 nút mở bản đồ, 1 nút là rời khỏi quest chứ ko phải là escape battle

P/S : các quyển sách đó đúng rồi đấy chì là do cậu ko có cài bản item eng nên ko biết mà thôi

Last edited:

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Cảm ơn bạn nhé, mình chiêu mộ được hết những bé dùng cuộn giấy rồi.
Còn bé phải escape 3 lần thì để mình thử.
Mà bạn chỉ nốt cho mình cách chiêu mộ bé này với, tên Noa Hakobune (ノア・ハコブネ) mình thấy nó ghi là có 5 nhân vật KO' trong khu vực rồi cái gì sau đó nữa => Mình ko hiểu cho lắm.