[FC] AliceSoft -New Game (2020)

Non

Em mới 16 chưa 18
Moderator
Reaction score
769
Credits
244
Cái con đeo kính lùn lùn làm sao để bắt nhỉ, lúc nó lại nhà thì bị đuổi cổ bà nó, đâu có choice giữ lại

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
trong khi chơi bản Eng mới của Sengoku Rance MG2019 , bật nhạc Rance 10 lên cho nó đỡ cơn thèm :D

https://soundcloud.com/mod-goliath%2Fsets%2France-10-quyet-chien-ost-alice-soundalbum-vol31-rance-x-kessenshowdown
Ko biết khi nào Manga Gamer mới dịch đến Rance 10 đây.... Giờ Sengoku Rance sau hơn 2 năm rưỡi mới xong thì chắc 12 năm nữa mới xong từ 1-10 mất=='. Bác nào hảo tâm khởi động chiến dịch Việt hóa Rance X đê :)
Thực ra R7, 8, 9 MG dịch xong trọn vẹn chưa đầy 2 năm, nhưng sau đó là edit (tốn nhiều thời gian nhất), test, debug và chuyện cái cổng thanh toán ngu đần đã đẩy mọi thứ ra xa tận hai năm rưỡi :)) .

Tiến độ hiện tại thì R8, 9 đã dịch xong, 10 được 1/4, lý ra 10 cũng xong rồi nếu MG không ép "dừng lại, mày làm nhanh quá sao tao chịu nổi" để tập trung edit 8, 9, nên mình kỳ vọng mỗi năm 1 bản (2019 là R7 thì 2020 sẽ là R8...) . Còn dịch ra tiếng Việt Rance 10 thì không ai dám đâu, cái scripts hơn 500000 lines nếu không có doping tiền thì chắc tới tết Côngô mới xong được, chưa kể đủ thứ vấn đề khác nữa...

Nhưng thôi có để bán là tốt rồi, dành tiền mua tiếp 8, 9, 10 :)) . Tranh thủ khi chờ đợi thì tập trung đi làm cày tiền mua game cũng có tệ lắm đâu :D

tbhoang12

Member
Reaction score
153
Credits
93
vấn đề ko hiểu tại sao mình chơi mà thấy khổ vl mấy bác ạ , ko biết tiếng kể cả có phần mềm hỗ trợ ngồi dịch từng câu 1. Tiếng Anh thì ko nói làm gì ít ra THCS dc học , cái tiếng Nhật nó tượng hình giống tiêng Tàu khựa cho mình học cũng ko vào ( hồi xưa trả bài môn Văn với Sử tiếng mẹ đẻ còn sợ vãi ra ấy :))

kaidou

Otaku Wannabe
Reaction score
107
Credits
164
vấn đề ko hiểu tại sao mình chơi mà thấy khổ vl mấy bác ạ , ko biết tiếng kể cả có phần mềm hỗ trợ ngồi dịch từng câu 1. Tiếng Anh thì ko nói làm gì ít ra THCS dc học , cái tiếng Nhật nó tượng hình giống tiêng Tàu khựa cho mình học cũng ko vào ( hồi xưa trả bài môn Văn với Sử tiếng mẹ đẻ còn sợ vãi ra ấy :))
Thấy Rance là game VN thuộc dạng dễ đọc nhất rồi, chủ yếu gameplay thôi :))

Non

Em mới 16 chưa 18
Moderator
Reaction score
769
Credits
244
UP lại hỏi. Làm sao để có Omachi thế. Mấy con kia cứ để nó retake teriority rồi đánh xong là bắt đc. Còn Omachi đánh xong nó dzọt luôn là sao