[FC] AliceSoft -New Game (2020)

tbhoang12

Member
Reaction score
153
Credits
93
hình như em đọc trên reddit patch 1.05 của Sengoku Rance 2019 MangaGamer fix dc cái bug của bản JP Fantrans nhiều khi ko bắt dc tướng nhà địch ( ví dụ 5 bà vợ của gia tộc Độc Nhãn Long Masamune ấy , hồi trước em nhớ chơi rõ ràng có nâng skill tướng mình Mercy Charge + Fleeting Warrior Hunt = 100% tăng khả năng bắt tướng nếu mình tập trung sát thương vào tướng địch >> cuối cùng toàn bug hên xui lúc bắt dc lúc ko)

Non

Em mới 16 chưa 18
Moderator
Reaction score
769
Credits
244
Mấy con vợ masamune trừ omachi phải làm character clear thằng chồng sum ra, mấy con còn lại đánh mái về 0 auto bắt đc làm gì mà hên xui

tbhoang12

Member
Reaction score
153
Credits
93
Mấy con vợ masamune trừ omachi phải làm character clear thằng chồng sum ra, mấy con còn lại đánh mái về 0 auto bắt đc làm gì mà hên xui
nhưng mà em mới đánh mà thì phải bắt dc từng bà vợ trước rồi mới đến cái ông Masamune trùm cuối gia tộc chứ bác :D .Quân thì rõ đông mà đánh cấp càng khó như kiểu 5 sao ấy thì bên mình yếu thấy mồ ah :)

kaidou

Otaku Wannabe
Reaction score
107
Credits
164
Nhà youkai thường gần cuối mới đánh, đánh sớm làm gì

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
Rance 7, cứ team skill chuẩn là auto win, quan tâm quân số làm mịa gì. Có trận total bên mình có 4-5k, bên định total hơn 50k vẫn win bình thường...
Tiện thể, first game, second game lúc chưa có các team combo mạnh, anh em nhớ recuit Dousan-chan, core character cho rất nhiều team auto win :sieunhan:
example:
back row: natori, dousan-chan
front row: senhime (đeo Rance Love) hoặc Mouri Teru (đeo dragon fly? không nhớ tên lắm nhưng item + counter atk)

hoặc:
Backrow: urzra, dousan-chan, ran hoặc thằng người yêu nó (không có thói quen nhớ tên mấy thằng gay)
front: Kenshi, Guard ngon

Last edited:

kaidou

Otaku Wannabe
Reaction score
107
Credits
164
Đó giờ chưa xài Dousan-chan luôn, chắc toàn chơi 2-3 sao nên chưa đủ khó để recruit.

tbhoang12

Member
Reaction score
153
Credits
93
Rance 7, cứ team skill chuẩn là auto win, quan tâm quân số làm mịa gì. Có trận total bên mình có 4-5k, bên định total hơn 50k vẫn win bình thường...
Tiện thể, first game, second game lúc chưa có các team combo mạnh, anh em nhớ recuit Dousan-chan, core character cho rất nhiều team auto win :sieunhan:
example:
back row: natori, dousan-chan
front row: senhime (đeo Rance Love) hoặc Mouri Teru (đeo dragon fly? không nhớ tên lắm nhưng item + counter atk)

hoặc:
Backrow: urzra, dousan-chan, ran hoặc thằng người yêu nó (không có thói quen nhớ tên mấy thằng gay)
front: Kenshi, Guard ngon
thì em cũng combo như bác mà , vấn đề là chơi cấp khó nhất 5 sao cơ , bên nhà địch sau mỗi lượt đi toàn phang nhà mình 3 trận chứ ko phải 1-2 trận phản công như độ khó 1-2 sao a. Nhiều khi hết hero toàn còn mấy nhân vật phụ để thủ thôi bác, chứ đủ đội hình U23 VN như bác thì đã ko xin tư vấn .....

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
thì em cũng combo như bác mà , vấn đề là chơi cấp khó nhất 5 sao cơ , bên nhà địch sau mỗi lượt đi toàn phang nhà mình 3 trận chứ ko phải 1-2 trận phản công như độ khó 1-2 sao a. Nhiều khi hết hero toàn còn mấy nhân vật phụ để thủ thôi bác, chứ đủ đội hình U23 VN như bác thì đã ko xin tư vấn .....
thế này chắc đủ nhỉ

nên nhớ là 5* thì 1 turn bị ăn đòn max 5 lần chứ không phải 2-3 đâu.
Đánh 5* thì phải có battle permit, khoảng 2-3 team sure win mà không full 6 commander.
Không kiến nghị recuit dousan-chan ở 5* vì đã thử 5* phải có lượng point kha khá, đủ để ăn được các family bonus cần thiết (Takuda, Kenshin..) và kiến nghị chơi "Kill monkey route" cho đỡ bị bọn demon ml nó làm phiền lúc mình đập orochi, con bos six treasure v..v..
Dousan-chan có skill hồi 1 action point cho commander trogn battle - tương đương với việc spam skill tẹt ga, 3 thằng ngu đệ của dousan-chan cũng sử dụng kahr tốt ở early.

Và team 3 con: Natori, Dousan-chan + senhime không hề khó kiếm. Kể cả Urza với Ran và Kenshin cũng vậy, lâu hơn 3 con kia tí thôi. 2 team example mà tớ đưa ra ở trên là 2 team auto-win dễ kiếm nhất, có thể win battle mà méo cần quan tâm đến enemy luôn - trừ phi bạn đánh demon king.
Ngoài ra còn một số team full def đi kèm thằng quân sư nhà takuda (thằng này thì khó kiếm vl nên không đưa vào example)

Last edited: