[FC] AliceSoft -New Game (2020)

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Mà bạn chỉ nốt cho mình cách chiêu mộ bé này với, tên Noa Hakobune (ノア・ハコブネ) mình thấy nó ghi là có 5 nhân vật KO' trong khu vực rồi cái gì sau đó nữa => Mình ko hiểu cho lắm.
chính xác nó nói đó, mình chiêu mộ bé này cũng tính cờ, trong 1 map, nghĩa là bạn ko được chạy qua vùng khác, bạn phải cho 5 nhân vật bị chết trong map đó (miễn là bạn phải thắng trong battle đó mà chết 1~4 thành viên cũng được), sau khi 5 nhân vật chết, thì bé này sẽ xuất hiện, bé là quân heal máu, nhớ là phải hoàn thành cái quest đó, hơi khó nhỉ ^^!

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
Ai cho mình hỏi cái:
Sau khi mình hoàn thành Quest #177, Pastel đã joins nhưng sau đó mình không thể vô được các Quest nữa, cứ ấn vô quest thì lại hiện CG Alice cả con quạ nó nói cái gì mà mình chả hiểu. = > Làm sao để chơi lại được bt ?

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Ai cho mình hỏi cái:
Sau khi mình hoàn thành Quest #177, Pastel đã joins nhưng sau đó mình không thể vô được các Quest nữa, cứ ấn vô quest thì lại hiện CG Alice cả con quạ nó nói cái gì mà mình chả hiểu. = > Làm sao để chơi lại được bt ?
à, con Alice đó nói bạn phải làm 1 cái quest của nó trước, tớ quên mất rồi, thử kiểm trả tất cả các quest có difficulty = 0 mà bạn chưa làm xem
chơi đến đó là bạn end luôn phần cốt truyện magnum luôn rồi

_D3vjl_

Member
Reaction score
4
Credits
0
WARNING: Be careful when you are in quest #107 Alice Support Center. Do not pick the EASY option unless you really want to set easy mode. It will disable quest #115 and world transfer at least. This easy mode is permanent to the that save file once set, and can only be gotten rid of by a save file reset from the game main menu before loading a save.

If you want to reset the savefile, go to the save folder and open the backup folder. It contains the previous save files inside. So you just have to replace the save file with that.
Lần đầu mình chơi trong phần easy mode của quest #107 mình Turn On tất cả lên => Xong Quest #177 => Quest #115 không mở.
=> Backup chơi lại chỉnh Off hết tất cả mọi thứ trong quest #107 => Xong Quest #177 => Quest #115 vẫn không thấy đâu.
Phải chỉnh sao trong cái quest #107 để không bị nữa thế ?

?????????????????????

Last edited:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Lần đầu mình chơi trong phần easy mode của quest #107 mình Turn On tất cả lên => Xong Quest #177 => Quest #115 không mở.
=> Backup chơi lại chỉnh Off hết tất cả mọi thứ trong quest #107 => Xong Quest #177 => Quest #115 vẫn không thấy đâu.
Phải chỉnh sao trong cái quest #107 để không bị nữa thế ?

?????????????????????
cái này mình chịu, mình clear 114 là nó ra luôn rồi, mính ít tùy chỉnh vì game Nhật

marine_1994

Member
Reaction score
0
Credits
0
Hướng dẫn hack tàu chiến game daiteikoku của hãng alice

Như đã nói ở trên bài này mình giúp các bạn hack game daiteikoku đầu tiên các bạn cần phần mềm đọc file acx các bạn down ở đây
http://www.mediafire.com/download.php?b9vqw7ddkb15rbm
Rồi làm theo video sau
C1:
http://www.youtube.com/watch?v=tHBxVBoytPA

Các bạn lưu ý nên giải nén vào thư mục chứa data của game, phải del file ship.acx trước và giữ file text các bạn đã chỉnh thông số sau đó kéo thả vào file TXTtoACX sau đó bấm ok vậy là các bạn đã có 1 file ship theo thông số bạn mong muốn.

C2 các bạn kích chuột phải vào file acx chọn open with tìm và chọn thư mục ACXtoTXT bằng cách này nhanh hơn vì không phải khởi động chương trình ACXtoTXT cứ bấm thẳng vào file ship.acx sẽ ra thẳng file txt vào đó chỉnh sửa và NHỚ SAVE lại thông số rồi lại kéo file như đã nói ở trên

Bắt đầu game từ đầu để chơi và tận hưởng những tàu chiến mạnh nhất
CHÚ Ý: nếu các bạn chơi bằng các file save đã có trước thì sẽ không hiện ra các thông số đã hack
Muốn hack tech và res các bác cứ xài cheatengine đảm bảo thành công

PS: Lần đầu viết bài các bác chém nhẹ nhẹ thui :ysl: chúc các bạn thành công :2one:

Last edited:

marine_1994

Member
Reaction score
0
Credits
0
các bạn cho mình hỏi sao mình cài sengoku rance english patch mà khi chạy game thì nó báo lỗi sengoku rance system4.0

buihieu547

Member
Reaction score
0
Credits
0
các bác trong phần chap 3 của daibanchou thì Kyoudou Senma biến mất thì làm sao để kiểm ẻm vậy ai biết không chỉ mình với.

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
các bác trong phần chap 3 của daibanchou thì Kyoudou Senma biến mất thì làm sao để kiểm ẻm vậy ai biết không chỉ mình với.
Nếu thế thì cậu đang đi Route của Kunagi rồi đấy nếu đánh NPI thì sẽ gặp ẻm thì phải:mohoi:

pizza1993

Member
Reaction score
11
Credits
0
Thế thì bạn đã vào route Kunagi và không thể có nhân vật Senna nữa. Tương tự khi bạn vào route Senna thì Kunagi bỏ đi và không có nữa