[FC] AliceSoft -New Game (2020)

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Cái tsb quest EX 92 chứ.
Vào gặp Dark Kaitos ,Dark Lily và con mèo.
Ban đầu mang toàn thuốc hồi HP vào ,đánh éo lại được.
Còn mèo né vãi linh hồn ,còn Dark Kaitos thì khỏe vãi chưởng ,nó cứ summon Alkanhel liên miên ah =))

Load lại ,xếp Bind để Emily strong vs Physic ,immune Fire lên đứng tank với Dark Kaitos.
Cho các char # mang theo cái ống nhòm để +Hit mới giết được con mèo.
Cái quest nầy tốn công vkl :|

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
đã xong 1st play 95:26 =))
boss cuối thò đầu ra làm ngồi ôm bụng cười, tường thằng nào bên dragon ball bay qua =)) =))

kona-chan

Eroge Addict
Reaction score
10
Credits
1
Bợn biết Moonrune mà còn hỏi :muttay:
ed là thằng nào thế bác pha :mohoi: mấy đoạn sau xờ kíp dữ wa nên ko biết :mohoi:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
^ Ed là đệ từ nhập thất của Erique sư tổ, sư huynh của Lily. Em ấy vào sau nhưng được ưu ái => gato => khiến Lily gọi Bind đến thế giới này, người chủ mưu tàn sát cả làng của Violetta (ko hẳn chủ mưu nhưng nguyên nhân do nó)
sau khúc đập Santos gang thì thằng Ed nó hiện ra (Santos mắt đỏ ấy :)))
btw, cười tập 2, lúc chọn con Bind rank S max lv99 nó bảo "Nice choice" =))

Last edited:

kona-chan

Eroge Addict
Reaction score
10
Credits
1
^ Thằng nhập xác Santos ế, sau khúc đập Santos gang thì thằng Ed nó hiện ra (Santos mắt đỏ ấy :)))
btw, cười tập 2, lúc chọn con Bind rank S max lv99 nó bảo "Nice choice" =))
mờ hềnh như lúc cuối vẫn ko giết đc santos phải ko nhỉ :hoi: thấy nó cười ha hả rồi chuồn mất :mohoi:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
mờ hềnh như lúc cuối vẫn ko giết đc santos phải ko nhỉ :hoi: thấy nó cười ha hả rồi chuồn mất :mohoi:
Khúc cuối nó lại mò ra bảo là đã hợp thể hoàn toàn với Bind => giờ nó là Bind => éo chơi lại cái Phong Thần Bảng của em Lily => giờ nó đang ở trong đó =))

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Vừa qua hongfire.
Giờ mới biết là cái trận gặp Iksa ,nếu câu giờ thì thằng Santos sẽ mò ra và mình sẽ thua.
End route sẽ có Bind Vermillion của Violetta.

Tsb nó chứ ,replay 3 lần rồi ,mềnh đều thắng Iksa trong 4 turn =)) (chưa có con Bind kia)
Lần 4 này đành chịu thua vậy :|

kona-chan

Eroge Addict
Reaction score
10
Credits
1
Vừa qua hongfire.
Giờ mới biết là cái trận gặp Iksa ,nếu câu giờ thì thằng Santos sẽ mò ra và mình sẽ thua.
End route sẽ có Bind Vermillion của Violetta.

Tsb nó chứ ,replay 3 lần rồi ,mềnh đều thắng Iksa trong 4 turn =)) (chưa có con Bind kia)
Lần 4 này đành chịu thua vậy :|
em cũng có con bind ấy đâu :mohoi: mà replay 3 lần rồi xong quest 99 vời đủ mớ cg rồi nên lười replay nữa quá :mohoi:

dephymi

Trap Cadet
Reaction score
0
Credits
0
Đánh mà câu thời giàn thì gắng cho bé Aoi 10+15% né +các bind tăng speed là ngồi chơi chờ thôi =))
@Maou:Trận đó mình cho Aoi tank Kaitos shirley đập mèo còn lại đập Lily ko quá 5 turn quả thật map cuối Ex mà thấy dễ vãi @@
Em Emily về sau ko có đất dụng thật def cao thành ra cũng ko cần lắm:mohoi:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Đánh mà câu thời giàn thì gắng cho bé Aoi 10+15% né +các bind tăng speed là ngồi chơi chờ thôi =))
@Maou:Trận đó mình cho Aoi tank Kaitos shirley đập mèo còn lại đập Lily ko quá 5 turn quả thật map cuối Ex mà thấy dễ vãi @@
Em Emily về sau ko có đất dụng thật def cao thành ra cũng ko cần lắm:mohoi:
Emily buff DEF + AGI lên ~ 550/400 (lv 99) .Đeo Bind + bùa kháng để chống Physic + Fire.
Lên solo với Dark Kaitos luôn.
Turn 1 : cho các char lùi về sau 1 chút .Để Emily đứng chờ (buff DEF ,1 char # buff AGI)
Kaitos + mèo xông lên.
Turn 2 : các char ăn Item ống nhòm =)) ,quây chết mèo (1 turn) ,chú ý tránh xa Kaitos.
Kaitos vẫn solo Emily (vì em ấy đứng gần nhất .Dark Lily giỏi lắm đủ tầm bắn 1 chưởng.
Turn 3 : Hội đồng Dark Lily (1 turn)
Kaitos lúc này chắc đủ Tension gọi Alkanhel nhưng ko dùng (Emily immute Fire)
Turn 4 : Nếu quây mà ko chết Kaitos thì xác định là char nào xui sẽ ăn Alkanhel và bay.
Có kháng Fire cũng chết vì damage = 3500 .Éo ai đủ máu để sống.
Turn 5 : Nếu ko ai dính Alkahel thì thôi.
Xong chuyện ,clear quest.