[FC] AliceSoft -New Game (2020)

quoc3D

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
1
Nhưng trong Event Phase sau Strategy Phase đâu thấy hiện ra event thứ 3 của Dorothy để nói chuyện.
Cái này do mình chơi Daiteikoku lâu quá rồi không nhớ rõ lắm hình như nói chuyện liên tục với Dorothy nhiều lần cho đến khi xuất hiện thêm 2 HCG là coi như xong event của Dorothy :gamethu:

Mình nhớ lấy 2 HCG của Dorothy không khó do chơi nhân vật nào mới recruit thì mình toàn nói chuyện liên tục với họ 3 - 4 lần qua nhiều lượt :robot:

zNyan

Member
Reaction score
1
Credits
0
Vãi anh rance , vừa mới giải băng cho Sill xong chưa nói chưa rằng gì đã cho em ý ăn hành ngay đc :stress: anh ấy tài vãi

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
kiếm đâu ra nam bây giờ , em search mãi thấy dàn quân của anh rance nhà ta toàn giống cái ...... kiếm giống đự thật là khó khăn :gucnga: mà anh rance có dàn harem bá đạo thật
bạn xem trong wiki ấy, phần char, có 3 hay 4 thằng đực rựa, mình nhớ mấy thằng đó chỉ số cũng tốt lắm
phần magnum, có cho sill giải băng nhưng trong phần true story thì lại không, mà mình thấy ko cho giải ngó vẻ hay hơn mặc dù hơi tội tên Rance. Khúc Sumire chết làm mình buồn thẩn thờ luôn T__T

zNyan

Member
Reaction score
1
Credits
0
bạn xem trong wiki ấy, phần char, có 3 hay 4 thằng đực rựa, mình nhớ mấy thằng đó chỉ số cũng tốt lắm
phần magnum, có cho sill giải băng nhưng trong phần true story thì lại không, mà mình thấy ko cho giải ngó vẻ hay hơn mặc dù hơi tội tên Rance. Khúc Sumire chết làm mình buồn thẩn thờ luôn T__T
Chuối nhất là quả bé reset nhận rance là cha ... Anh rance nhớ lại và bảo mình quá pro vì " One shot -pregnant "
mình chưa chơi bản gốc mới chơi bản Magnum , nhưng bản Magnum là bé suzume chết khi đang LÀM TÌNH NGUYỆN ( hay là nguyện làm tình gì gì đó ) với anh rance. nhưng sau bé chết vẫn theo ám anh rance nhà mình cơ mà .... mình chơi thì chỗ nào tiếng anh thì mình đọc được còn tiếng nhật mình toàn skip nên không rõ lắm.
mình đọc đc hết mỗi đoạn anh rance - bé reset và mẹ của bé là pastel thôi:daigia:

- Mà cho mình hỏi Quest 14 change world unlock thế nào , quest 177 và 114 clear rồi mà quest 115 vẫn chưa hiện ra là thế nào @@

Last edited:

nnviet

Legendary Fapper
Reaction score
65
Credits
15
Nếu bạn đã chơi Rance 7 chắc có biết event clear Suzume là hoạt cảnh em ấy đi dư đám tang của 1 người bạn ninja về. Các ninja theo Suzume cho biết là sử dụng thuốc độc lên bản thân mình như là 1 vũ khí. Rance biết vậy đã cấm Suzume dùng độc, em ấy hứa sẽ ko dùng nửa. Nhưng qua Rance 8 thì đã quá muộn để quay đầu, tuổi thọ của Suzume đã hết, đến tận lúc Suzume chết Rance cũng ko biết điều đó. Với mình chết là chết, dù có thành hồn ma mình vẫn cảm thấy tiếc nuối Suzume, Như Sill, Suzume đi theo Rance như hình với bóng, Rance mất Sill, h mất luôn Suzume, hắn thần thờ như xác chết, may là Suzume có hiện về chứ nếu ko hắn ko còn tinh thần chiến đấu nửa rồi.

quocvuong

Uploader
Reaction score
250
Credits
0
Nếu bạn đã chơi Rance 7 chắc có biết event clear Suzume là hoạt cảnh em ấy đi dư đám tang của 1 người bạn ninja về. Các ninja theo Suzume cho biết là sử dụng thuốc độc lên bản thân mình như là 1 vũ khí. Rance biết vậy đã cấm Suzume dùng độc, em ấy hứa sẽ ko dùng nửa. Nhưng qua Rance 8 thì đã quá muộn để quay đầu, tuổi thọ của Suzume đã hết, đến tận lúc Suzume chết Rance cũng ko biết điều đó. Với mình chết là chết, dù có thành hồn ma mình vẫn cảm thấy tiếc nuối Suzume, Như Sill, Suzume đi theo Rance như hình với bóng, Rance mất Sill, h mất luôn Suzume, hắn thần thờ như xác chết, may là Suzume có hiện về chứ nếu ko hắn ko còn tinh thần chiến đấu nửa rồi.
tội vậy thế là chết luôn à vậy còn cách clear khác ko để nó ko chết ko ?

dephymi

Trap Cadet
Reaction score
0
Credits
0
Để change world cậu phải thực hiện các điều kiện sau
-Hoàn thành main story(nếu có Magum thì phải hoàn thành luôn theo thứ tự story 9>>>Magum)
-Hoàn thánh các Q đập siêu boss
World 1 là con demon king hanny cùi
World 2 là King Hanny đánh phát chết luôn =))
World 3 boss mạnh nhất trong seri game Alicesoft

zNyan

Member
Reaction score
1
Credits
0
Chơi đc mấy ngày thấy hơi oải , không quấn hút = SR .... có lẽ do mình thích chơi các dạng TBS hơn:dead:

Yukinari

Gender Bender Lover
Super Members
Reaction score
18
Credits
0
Vừa dùng proxy vào homepage AliceSoft xem cái game mới Drapeko nó như thế nào, và xin chia buồn với tất cả các bạn là cái game này có gameplay cực kỳ đơn giản (giống Princess Waltz vậy á)

Lựa chọn, phân nhánh routes, events:

Battle:

Thế đấy, gameplay của nó chỉ có vậy thôi. Có vẻ như đây chỉ là 1 baka-ge thiên về comedy và fanservice =)).

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
Chơi bản trial thì Gameplay thuộc dạng oẳn tù tì và đồng thời phải đi đủ event để kiếm Exp =))

Last edited: