[FC] Eushully-chan ☆ Tenbin no La DEA ~Ikusa Megami MEMORIA~ [ver 3]( Released)

Status
Not open for further replies.

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
Re: [FC] Eushully-chan ☆ Tenbin no La DEA ~Ikusa Megami MEMORIA~ (2014) [ver 3]

[MENTION=2581]minh_trinh1989[/MENTION] : được chưa lão :201:

minh_trinh1989

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
320
Credits
0

[MENTION=2581]minh_trinh1989[/MENTION] : được chưa lão :201:
Fail nhiều quá thôi đi Chaos luôn rồi.

Mà chỗ này có phải nước thằng Jiltania không nhở ? Thấy rảnh rảnh đi khám phá hết map, ra tuốt đến đó luôn

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

Fail nhiều quá thôi đi Chaos luôn rồi.

Mà chỗ này có phải nước thằng Jiltania không nhở ? Thấy rảnh rảnh đi khám phá hết map, ra tuốt đến đó luôn

Vào đc True End thế mà bảo ko đc :89:

minh_trinh1989

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
320
Credits
0

Vào đc True End thế mà bảo ko đc :89:
Chaos đấy, đánh xong Eida, đánh ông lùn kia nữa là end game, nhưng thấy chán chán đi "khám phá" chơi, nhận quest của Liselle ấy, giờ nguyên một map là của mình rồi =))

1 tuần được nhiêu đây

(Đã xong. Đúng như mình nghĩ, chaos là dễ đi nhất)

[MENTION=2897]huydaibang[/MENTION] Từ từ nào, mình vừa đi lại xong, từ đầu đến cuối vẫn bám theo từng bước của cái guild đó nhé.

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

không theo Harem end được.Cái này mới turn 3 đã khai chiến 3 quốc gia.Đến turn 10 Đem toàn hàng khủng đi bem thằng Yasuo thì lũ Rune gi đó do con bạch y sói nữ và độc nhãn đao khách nó đánh vào tận thủ đô.Ông viết Guide Harem end đâu up phân save xem ông làm thế nào nào
Đánh từ từ cũng đc quan trọng tuyên chiến với các nước thôi:105:

Chaos đấy, đánh xong Eida, đánh ông lùn kia nữa là end game, nhưng thấy chán chán đi "khám phá" chơi, nhận quest của Liselle ấy, giờ nguyên một map là của mình rồi =))

1 tuần được nhiêu đây

(Đã xong. Đúng như mình nghĩ, chaos dễ nhất trong 3 route)

[MENTION=2897]huydaibang[/MENTION] Từ từ nào, mình vừa đi lại xong, từ đầu đến cuối vẫn bám theo từng bước của cái guild đó nhé.
Đừng nói tuyên chiến với lão lùn rồi đó :105:

Sầu Thiên Cô Nữ Hiệp

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
68
Credits
0

Đang chơi cái Soukoku route Evil, lỡ chọn confess của bé Akari rồi, em ấy thành heroine, giờ có ảnh hưởng gì tới cốt truyện CG v...v ko vậy :vetay:.
Với lại xem walk thấy có tới 7,8 em có route, chơi 3 lần làm sao clear hết đc :73:
http://eushully.wikia.com/wiki/Arterial_of_Origins:Walkthrough_Full

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

Đang chơi cái Soukoku route Evil, lỡ chọn confess của bé Akari rồi, em ấy thành heroine, giờ có ảnh hưởng gì tới cốt truyện CG v...v ko vậy :vetay:.
Với lại xem walk thấy có tới 7,8 em có route, chơi 3 lần làm sao clear hết đc :73:
http://eushully.wikia.com/wiki/Arterial_of_Origins:Walkthrough_Full
Load lại thôi có gì đâu :105:
Thì tới khoảng chap 6 thì mới chọn route em nào mà nên có thể save và load đc mà :105:

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

3 vùng Centacus, Wood in Curve, Reimes Fort lúc đầu là gì của Yun-Gasol ấy nhỉ ?

Còn thằng Weiss là 1 tướng của Dinasty (Olfan) ???

(lần thứ 2 đọc text trong cả chục lần chơi nên khá mù mờ, với lại không hiểu rõ lắm về cái này)
Reimers lúc đầu của Yun là Đúng , Wood là 1 vùng của Yun sau này bị demon chiếm nên mình chiếm lại
Centacus lúc mới vào game đã bị Yun chiếm (ko biết nó của ai hết)
Thằng anh của Wiess giành ngôi đuổi anh main đi, cho anh ấy Centacus đã bị Yun chiếm
Cốt truyện lúc đầu là zậy bạn ko hỉu khúc nào :150:

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

Reimers lúc đầu của Yun là Đúng , Wood là 1 vùng của Yun sau này bị demon chiếm nên mình chiếm lại
Centacus lúc mới vào game đã bị Yun chiếm (ko biết nó của ai hết)
Thằng anh của Wiess giành ngôi đuổi anh main đi, cho anh ấy Centacus đã bị Yun chiếm
Cốt truyện lúc đầu là zậy bạn ko hỉu khúc nào :150:
Lão xóa rồi :105:

minh_trinh1989

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
320
Credits
0

@^Xóa và move đến visitor messages của bạn đấy =))

Nói chung lần đầu tiên chơi mình cũng đọc sơ sơ, nhưng từ trận đánh thứ 3, 4 gì đó bắt đầu thấy hết kiên nhẫn, cứ muốn chơi và chơi. Một phần nữa là vì màn hình của mình chỉ có 1366x768, nên muốn đọc TA phải để nó "Always on top", nhưng cái này lại che mất phần điều khiển tướng, càng về sau mình càng ít đọc, và sau đó khỏi hẳn luôn.

Hồi chiều nay vừa đi xong nên không biết làm gì, lại bắt đầu routine hàng tuần : đọc các post/thread cũ, đến trang thứ vài trăm thì mấy bác kia chuyển từ bàn về gameplay sang cốt truyện, lúc đó mình cũng bắt đầu hiểu hiểu phần nào. Đến lúc đọc được mấy phần spoil của [MENTION=44]Maou-sama[/MENTION] mình mới cảm thấy có gì tiếc tiếc vì đã không chú ý đến phần story của game. Trong game của mình là đang ở turn 3, đánh Patrina và Elmina ở Reimes Fort, đọc được đoạn miêu tả về Three Musketeers, đoạn xuất hiện của Patrina, cái cách miêu tả đôi tay em ý so với vóc dáng,... lúc đó mình mới thật sự giận bản thân vì đã bỏ lỡ phần quan trọng thế này. Cuối cùng mình nhận ra được, đây là một Visual Novel có gameplay chứ không phải một Game offline có H-scene. Và sau đó mình bắt đầu lại từ đầu.

Last edited:
Status
Not open for further replies.