[FC] Eushully-chan ☆TRIAL IS COMING - LET'S PLAY HIMEGARI DMM TO WAITING NEW GAME (26/5/2017)[ver 4]

Status
Not open for further replies.

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
re: [FC] Eushully-chan ☆ MEMORIA Ver 2.0 ~Waiting for new game[ver 4]

bây h lỡ tay cài cái 11 r , làm sao xóa cái 11 đây bạn ??? mình chả biết cái thư mục directx nó nằm ở đâu hết @@ lúc cài cài file directx nó cũng chả chỉ rõ đường dẫn vào đâu nữa ........
Down 9c về cài thôi, mặc xác cái 11 đấy.
Nó chỉ chật HDD thôi chứ chả ảnh hưởng gì nhiều đâu.
Nếu cài rồi vẫn ko được thì thử update cái VGA driver lên xem.

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82

bây h lỡ tay cài cái 11 r , làm sao xóa cái 11 đây bạn ??? mình chả biết cái thư mục directx nó nằm ở đâu hết @@ lúc cài cài file directx nó cũng chả chỉ rõ đường dẫn vào đâu nữa ........
nó là thư mục ẩn, mà cậu chỉ cần cài đè vào thôi chả quan tâm làm gì. Mà nếu xóa file trong thư mục đấy xong restart máy là khỏi bật lên luôn đấy

btw: DirectX thực chất là 1 đống các file dll thôi, bản nào kệ mịa nó, hầu hết game có và sử dụng những bộ dll riêng của nó ( đặc biệt là các game của Nhật) nên bộ cài game mới đi kèm bộ cái DirectX (thực ra là check xem thiếu file dll nào nó copy file đấy cho). Dùng bộ cài directX đi kèm trong đĩa cài game ý, nếu vẫn thọt thì xem lại VGA

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

quăng cấu hình máy lên đây để các thánh mổ xẻ cho :146:
PS: bạn bị lỗi đó ở game Madou à, mấy game khac có bị ko :150:
Cơ bản mà nói thì Win 7 chơi game EU ít gặp lỗi lắm, nếu có thì chỉ tại mấy anh vỉut gặm mất cái gì đó thôi
Bạn scan xem có mất cái gì ko

cathacl

Member
Reaction score
6
Credits
0

đã khắc phục được lỗi , hóa ra lỗi của mình giống nhiều bạn ở bên ver 2 của bài viết tiêu đề tít cũng ntn ở trang 687 .... nhưng mà vào game thì bt nhưng chơi sao thấy nv di chuyển chậm quá , 1s trong game = 17s ở ngoài đời , ai chỉ mình cách khắc phục với , cảm tạ

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

đã khắc phục được lỗi , hóa ra lỗi của mình giống nhiều bạn ở bên ver 2 của bài viết tiêu đề tít cũng ntn ở trang 687 .... nhưng mà vào game thì bt nhưng chơi sao thấy nv di chuyển chậm quá , 1s trong game = 17s ở ngoài đời , ai chỉ mình cách khắc phục với , cảm tạ
Di chuyển chậm á _ _
Game này chỉ vào battle thì nhân vật mới di chuyển thôi mà, còn trong thành thì ko di chuyển, nó chỉ chuyển đổi vị trí khi bạn vào shop hay out ra map thế giới thôi
Nếu trong battle mà di chuyển chậm thì bạn mò cái setting xem( lưu ý thời gian trong battle chậm hơn bên ngoài nha, Vd: trong battle nó để 300s nhưng thật ra = 15,20p bên ngoài)=== mình dám cá là bạn hiểu lầm cái 300s trong battle :61:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82

Di chuyển chậm á _ _
Game này chỉ vào battle thì nhân vật mới di chuyển thôi mà, còn trong thành thì ko di chuyển, nó chỉ chuyển đổi vị trí khi bạn vào shop hay out ra map thế giới thôi
Nếu trong battle mà di chuyển chậm thì bạn mò cái setting xem( lưu ý thời gian trong battle chậm hơn bên ngoài nha, Vd: trong battle nó để 300s nhưng thật ra = 15,20p bên ngoài)=== mình dám cá là bạn hiểu lầm cái 300s trong battle :61:
:135: làm gì có chuyện đấy, kẻ cả delay skill trong battle cũng không có chuyện 300s = 15 phút đâu, nó chạy nhanh vãi ra

vấn đề này có vẻ giống việc bị tụt Fps
card onboard ? nếu đúng thế + xài chip intel thì vào intel.com tìm bộ cài chip mới nhất cho dòng chip đấy đi. Xài VGA rời thì vào trang chủ chính thức của loại VGA đấy down cái driver mới nhất cho nó.

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

:135: làm gì có chuyện đấy, kẻ cả delay skill trong battle cũng không có chuyện 300s = 15 phút đâu, nó chạy nhanh vãi ra

vấn đề này có vẻ giống việc bị tụt Fps
card onboard ? nếu đúng thế + xài chip intel thì vào intel.com tìm bộ cài chip mới nhất cho dòng chip đấy đi. Xài VGA rời thì vào trang chủ chính thức của loại VGA đấy down cái driver mới nhất cho nó.
Éo, tui dám chắc lun đó, ko tin test lai thử xem :111:
300s= 5p nhưng thật ra nó 1s của nó = 3-5s bên ngoài
Ko tới 15p thì cũng gần 10p
Mà để nạn nhân vào trả lời xem sao đã
bị chậm game thì chủ yếu là do ram , thử tắt bớt các chương trình khác xem sao

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82

Éo, tui dám chắc lun đó, ko tin test lai thử xem :111:
300s= 5p nhưng thật ra nó 1s của nó = 3-5s bên ngoài
Ko tới 15p thì cũng gần 10p
Mà để nạn nhân vào trả lời xem sao đã
bị chậm game thì chủ yếu là do ram , thử tắt bớt các chương trình khác xem sao
riêng việc bảo di chuyển chậm là biết di chuyển trong map bị chậm rồi :)
Tất cả trường hợp chơi game off mà bị giật lag thì chắc chắn là do tụt Fps, còn lý do tụt Fps thì vô số :146: quá tải ram chỉ là một trường hợp nhưng trong trường hợp này thường thì giật lag sẽ không thường xuyên và bị force out sau một khoảng thời gian
btw: thời gian 300s cậu nói trừ thời gian mình và boss cast skill chưa :178: chứ cái thanh delay skill nó chạy như gió ý

Last edited:

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

riêng việc bảo di chuyển chậm là biết di chuyển trong map bị chậm rồi :)
Tất cả trường hợp chơi game off mà bị giật lag thì chắc chắn là do tụt Fps, còn lý do tụt Fps thì vô số :146: quá tải ram chỉ là một trường hợp nhưng trong trường hợp này thường thì giật lag sẽ không thường xuyên và bị force out sau một khoảng thời gian
btw: thời gian 300s cậu nói trừ thời gian mình và boss cast skill chưa :178: chứ cái thanh delay skill nó chạy như gió ý
Mình hơi ngờ ngợ chỗ này :150:
Mình đang nói dến game Madou đấy nhá ko phải trong LaDEA đâu nha, coi chừng lộn tiệm đó :191:
Cãi nhau nãy giờ vì 2 game hóa ra 2 thằng ngố à :155::155: =))

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82

Mình hơi ngờ ngợ chỗ này :150:
Mình đang nói dến game Madou đấy nhá ko phải trong LaDEA đâu nha, coi chừng lộn tiệm đó :191:
Cãi nhau nãy giờ vì 2 game hóa ra 2 thằng ngố à :155::155: =))
cái đệch, quên mất bố kia đang lỗi Madou. Madou thì chuẩn là 1s battle = gần chục s bên ngoài rồi :127:
sorry lộn tiệm, đi mua gói mì mà cướp nhầm ngân hàng :175:

Status
Not open for further replies.