[FC] Eushully-chan ☆TRIAL IS COMING - LET'S PLAY HIMEGARI DMM TO WAITING NEW GAME (26/5/2017)[ver 4]

Status
Not open for further replies.

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
re: [FC] Eushully-chan ☆ MEMORIA Ver 2.0 ~Waiting for new game[ver 4]

http://hako.re/forum/showpostv4.php?p=83067&postcount=402
Mình làm xong bước 1 mà không giải được bước 2, mà cái map trong hình hình như nằm trong mỏ bỏ hoang, hay bước 2 không thể giải hết trong chap 4?
2 bước đó nằm ở 2 chap khác nhau, thánh nào làm 1 lúc được
Bạn vào làng Elf rồi phải ko, sau đó đánh thằng Basaker chưa ??

kimgia

Member
Reaction score
2
Credits
0

Mình dẹp xong thằng đó được em Elf cho viên đá sau đó về làng nhận quest xong thì "hạt bí"
Mà chị Elf trong kamidori dễ thương hơn chị Elf trong này

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

Mình dẹp xong thằng đó được em Elf cho viên đá sau đó về làng nhận quest xong thì "hạt bí"
Xong rồi thì thôi cứ qua chap đi, cái bước 2 đó còn lâu lắm bạn mới đụng tới hình như chap 6 mới có
PS: mình có viết cái Walk ở page 1 đó, bạn theo đó mà làm
Phần hướng dẫn game Ikusa Memoria đó

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

http://hako.re/forum/showpostv4.php?p=83067&postcount=402
Mình làm xong bước 1 mà không giải được bước 2, mà cái map trong hình hình như nằm trong mỏ bỏ hoang, hay bước 2 không thể giải hết trong chap 4?
B2 chap 7 mới đc :147:

[MENTION=45]Vô Lệ[/MENTION] , làm sao để được cái harem ending trong ver2 Soukoku thế Lệ :sheep:
Trong cái FA (Ver 2.0) hay devil end :147:

uesugikenshin

Member
Reaction score
0
Credits
0

Các bạn cho mình hỏi việc lấy em Anastasia cái em thứ hai ấy,lúc đánh con boss nó cấm skill cấm item riêng main bị cấm sạch và nó chỉ cho đánh phép đã thế lúc đánh nó còn khoảng 1/3 máu nó lại chơi skill khỏe quá đánh lan khỏe kiểu gì cũng 1 hit chết 2-3 đứa sắp xếp đội hình kiểu gì cũng bị lan 2-3 đứa, đội hình toàn xài hàng rank M chứ không phải yếu.
Ức chế có mỗi 1 con có phép hồi sinh mà nó toàn táng con đó chết mới đau,đã thế lại còn cấm Item nữa chứ ai đánh được nó chỉ mình nhé.

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

Các bạn cho mình hỏi việc lấy em Anastasia cái em thứ hai ấy,lúc đánh con boss nó cấm skill cấm item riêng main bị cấm sạch và nó chỉ cho đánh phép đã thế lúc đánh nó còn khoảng 1/3 máu nó lại chơi skill khỏe quá đánh lan khỏe kiểu gì cũng 1 hit chết 2-3 đứa sắp xếp đội hình kiểu gì cũng bị lan 2-3 đứa, đội hình toàn xài hàng rank M chứ không phải yếu.
Ức chế có mỗi 1 con có phép hồi sinh mà nó toàn táng con đó chết mới đau,đã thế lại còn cấm Item nữa chứ ai đánh được nó chỉ mình nhé.
Team gồm :
+ Shuri đeo đồ trang sức kháng "Death" và equip quái hồi MP ---> chuyên hồi sinh team + buff HP,Atk,Def ---> em chết coi như thua thôi ---> đánh lại
+ Valefor dùng skill tốt nhất
+ Abeloos dùng chiêu Dark tốt nhất (Light Barries gì gì đó)
+ Eushully-chan đánh thường tuyệt đối ko nên dùng skill đở lãng phí thời gian ---> dam chính
+ Lizaria ----> dùng chiêu Sét tốt nhất

Bên cạnh nên để chế độ Au để đánh BOSS

Last edited:

uesugikenshin

Member
Reaction score
0
Credits
0

Team gồm :
+ Shuri đeo đồ trang sức kháng "Death" và equip quái hồi MP ---> chuyên hồi sinh team + buff HP,Atk,Def ---> em chết coi như thua thôi ---> đánh lại
+ Valefor dùng skill tốt nhất
+ Abeloos dùng chiêu Dark tốt nhất (Light Barries gì gì đó)
+ Eushully-chan đánh thường tuyệt đối ko nên dùng skill đở lãng phí thời gian ---> dam chính
+ Lizaria ----> dùng chiêu Sét tốt nhất
+ Quái hồi mp là con nào cho mình cái img với bạn.
+ Valefor bị khóa skill với item mà bạn

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

Cách 1:train max lv, lv càng cao thì đánh càng dễ
Cách 2: bỏ Celica ra, chon các char đánh magic mạnh như EUshully, Valefor, Meti
Suri defen thôi, khi nào cần hồi sinh mới dùng đến+ đeo cho các char item anti-death asseccsori ( chống chiêu Death của con boss)

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

+ Quái hồi mp là con nào cho mình cái img với bạn.
+ Valefor bị khóa skill với item mà bạn
Mấy con quái có xuất hiện chữ "MP ... I(II,III,..)" ở dòng Skill (dòng cuối) ấy
Valefor bị khóa skill tốn TP thôi chứ đánh thường với dùng Skill tốn MP vẫn đc :147:
[MENTION=2904]Silver King[/MENTION] : Đeo cái chống death cho em Shuri thôi cho đở tốn dù gì em Shuri còn sống là hồi sinh hết cả team mà :147:
Train cao chưa chắc đã thắng đâu :147:

Status
Not open for further replies.