[FC] Eushully-chan ☆TRIAL IS COMING - LET'S PLAY HIMEGARI DMM TO WAITING NEW GAME (26/5/2017)[ver 4]

Status
Not open for further replies.

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92
re: [FC] Eushully-chan ☆ MEMORIA Ver 2.0 ~Waiting for new game[ver 4]

Mình mới edit lại 2 cái hình ở trên bạn giải thích giùm mình 2 cái chức năng trên với.
1. khi bạn gắn card quái capture được vào người sẽ tăng được 1 số stat, tăng giàm thế nào tùy con quái ngoài ra còn có 1 vài skill pasive như tăng HP, defend
2. khi thanh sprit gause đầy sẽ kích hoạt 1 special skill tạm gọi là aution, ( skill chỉ kích hoạt khi bạn đã nâng nó và có 3 char trở lên trong đội hình)
xài như thế nào thì nếu bạn đã chơi audition thì sẽ dễ hiểu hơn: trên màn hình xuất hiện 1 thanh ngang có 4 điểm và 1 cục trắng chạy qua 4 điểm đó bạn dùng chuột hoặc bấm nút Z khi cục trắng qua 4 điểm bạn sẽ đạt lần lượt 25 50 75 100% dame combo thế thôi :157:

Fenrir

Member
Reaction score
1
Credits
0

mình qua chap 7 có event của Roka nó cầu hồn mình ah ko cầu hôn mình :151: mà mình đi true route vậy accept có ảnh hưởng gì ko hay là bỏ qua nó.

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

mình qua chap 7 có event của Roka nó cầu hồn mình ah ko cầu hôn mình :151: mà mình đi true route vậy accept có ảnh hưởng gì ko hay là bỏ qua nó.
nhận hay bỏ cũng ko sao

Fenrir

Member
Reaction score
1
Credits
0

[MENTION=2904]Silver King[/MENTION] cho mình hỏi có mấy tảng đá cản đường thì nâng skill của em nào để phá và còn em nào có những chiu hỗ trơ tương tự vậy ko?

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

[MENTION=2904]Silver King[/MENTION] cho mình hỏi có mấy tảng đá cản đường thì nâng skill của em nào để phá và còn em nào có những chiu hỗ trơ tương tự vậy ko?
Nâng skill của em Caula (em tóc đỏ) thôi :147:

Fenrir

Member
Reaction score
1
Credits
0

Cái map ở giữa dùng để train Lv. Sao quái cổng 2 ít exp hơn cổng 1. Nghe mấy bạn nói có nhẫn + Exp gì đó là kiếm ở đâu vậy chứ đi train lv có 600Exp à chậm quá :73:

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

Cái map ở giữa dùng để train Lv. Sao quái cổng 2 ít exp hơn cổng 1. Nghe mấy bạn nói có nhẫn + Exp gì đó là kiếm ở đâu vậy chứ đi train lv có 600Exp à chậm quá :73:
ừm cổng 2 chủ yếu ra item ngon chứ exp hơi ít
ráng qua cổng 3 đi exp max 9999

Fenrir

Member
Reaction score
1
Credits
0

[MENTION=2904]Silver King[/MENTION] cho mình hỏi thêm cái này trong Q cứu chị con elf quy định đánh 5 chimera thì mới cứu đc thì ở tầng EB6F mình phải đánh đủ 5 chimera rồi đánh con elf chị nhưng ko hiện ra gì hết, rồi mình lên tầng mình phải đánh thêm 1 con chimera để mở cổng nữa. Như vậy thì nó tính là 5 hay 6 chimera mình có recuit đc elf chị ko??? Tại mình chưa đủ lv đánh hạ con Abeloos nên chưa biết kết quả ra sao.

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

[MENTION=2904]Silver King[/MENTION] cho mình hỏi thêm cái này trong Q cứu chị con elf quy định đánh 5 chimera thì mới cứu đc thì ở tầng EB6F mình phải đánh đủ 5 chimera rồi đánh con elf chị nhưng ko hiện ra gì hết, rồi mình lên tầng mình phải đánh thêm 1 con chimera để mở cổng nữa. Như vậy thì nó tính là 5 hay 6 chimera mình có recuit đc elf chị ko??? Tại mình chưa đủ lv đánh hạ con Abeloos nên chưa biết kết quả ra sao.
mình có hướng dẫn trong hình mà, thật ra thì bạn đánh bao nhiêu con chimera cũng cứu được con ELf chị nhưng chỉ khác ở chỗ là sau khi cứu thì ẻm sống hay chết
sống thì bạn sẽ có event sau này, chết thì không có
bạn đi 1st nên ẻm sống hay chết cũng ko sao cả
sau khi vừa cứu bạn sẽ thấy 1 đoạn nói chuyện với Lue. nhơ đó biết cứu sống được meruya hay không

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

mình có hướng dẫn trong hình mà, thật ra thì bạn đánh bao nhiêu con chimera cũng cứu được con ELf chị nhưng chỉ khác ở chỗ là sau khi cứu thì ẻm sống hay chết
sống thì bạn sẽ có event sau này, chết thì không có
bạn đi 1st nên ẻm sống hay chết cũng ko sao cả
sau khi vừa cứu bạn sẽ thấy 1 đoạn nói chuyện với Lue. nhơ đó biết cứu sống được meruya hay không
Sai hoàn toàn chỉ đánh đc tối đa 5 con chimera mới cứu đc chị em Lue thôi :botay:
Còn DB thì tầng 2 thì chỉ nên cho tối đa 3 unit vào đánh thôi mới gần max exp còn nhiều người càng ít exp :147:

Status
Not open for further replies.