[FC] Eushully-chan ☆TRIAL IS COMING - LET'S PLAY HIMEGARI DMM TO WAITING NEW GAME (26/5/2017)[ver 4]

Status
Not open for further replies.

lightsworn

Harem Meister
Reaction score
190
Credits
1
lão kéo quân kiểu thế thì quái sợ chả chạy, tui chuẩn bị quân ở bãi rộng xong mới kéo quái ra nó chui zô một phát là tấp chết luôn, để sổng là ẻm chạy mất dặm đó
mỗi map có 1 con hay sao ấy, tui gặp khoảng gần 10 con rùi :72:
[MENTION=45]Vô Lệ[/MENTION] tui thấy con kia cầm chìa khóa đồng cho để mở hòm, mà tui còn kiếm thêm dk 1 cái chìa y chang à, nên chắc ko phải sang NG+ mới có đâu
Mịa, con quần xài dam gì mà toàn 2x-3x dam không, xuất hiện úp sọt bất ngờ, biến thì teleport đi mất tiêu.
Thấy nó ra hên xui, có lúc 2 lần thấy liên tục, có lúc 5 lần chả ra 1 lần

CccZ

Otaku Wannabe
Reaction score
11
Credits
0
Mịa, con quần xài dam gì mà toàn 2x-3x dam không, xuất hiện úp sọt bất ngờ, biến thì teleport đi mất tiêu.
Thấy nó ra hên xui, có lúc 2 lần thấy liên tục, có lúc 5 lần chả ra 1 lần
con quần là con bùn đó hả, tướng em yếu lắm, dame khoảng 35 thui đánh liên đôi hên xui thì dk khoảng 64, bác muốn bem dame khỏe thì đánh úp từ sau lưng đó,
đánh thế bỏ giáp dame sinh lý cộng thêm theo % nói chung chơi kiểu thế cũng có lợi cũng có hại :152:

lightsworn

Harem Meister
Reaction score
190
Credits
1
con quần là con bùn đó hả, tướng em yếu lắm, dame khoảng 35 thui đánh liên đôi hên xui thì dk khoảng 64, bác muốn bem dame khỏe thì đánh úp từ sau lưng đó,
đánh thế bỏ giáp dame sinh lý cộng thêm theo % nói chung chơi kiểu thế cũng có lợi cũng có hại :152:
Không, dam con quái đó, nó thọt mình trực diện mà toàn 2x-3x dam không. Mà phe mình có yếu gì cho cam, ít nhất là 5x máu rồi, Arm Edu toàn max không mà nó táng còn thấy tội nữa là. Đánh boss 120 máu còn ếu ngán nữa mà gặp cái đám quái bùn này nó úp sọt ghê quá.
Cơ mà câu in đậm là sao vậy lão, thật sự là không hiểu.

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
đến giờ mới được chơi một tí mà các bạn trẻ chạy bét xè nhè rồi :104:

CccZ

Otaku Wannabe
Reaction score
11
Credits
0
Không, dam con quái đó, nó thọt mình trực diện mà toàn 2x-3x dam không. Mà phe mình có yếu gì cho cam, ít nhất là 5x máu rồi, Arm Edu toàn max không mà nó táng còn thấy tội nữa là. Đánh boss 120 máu còn ếu ngán nữa mà gặp cái đám quái bùn này nó úp sọt ghê quá.
Cơ mà câu in đậm là sao vậy lão, thật sự là không hiểu.
tức là nếu cậu đánh từ đằng sau, tổng dame của cậu sẽ bằng dame trực diện + % dame (tùy từng quái có thủ riêng ), với lại đánh từ đành sau thì bỏ qua giáp đỡ của quái, trừ có mỗi con người đất, với con rồng từ đá hóa thành là mình đánh cỡ nào cũng vẫn dính thủ

nên mới nói đánh kiểu này nhanh dọn quái nhưng đồng thời đưa lưng ra cho quái mới bem, tỉ lệ vừa lợi vừa hại

P/s: ai dịch cho em cái quest này phát, đánh lại đó

オ一クナイトのみ擊破

NSN

Member
Reaction score
5
Credits
0
cái đánh quái thì đánh từ 2 bên hông tăng 5 accuracy và 20% dmg, đánh từ đằng sau tăng 10 accuracy và 50% dmg (cái này trong tutorial có nói đấy)
còn cái vụ giảm/né dmg thì có 2 loại, 1 là mang khiên 2 là cái stat evade, nếu mang khiên thì sẽ bị trừ hết stat evade, cái khiên thì có số lần giảm dmg nhất định, hết số lần đó thì khiên vỡ (hoặc mấy em có mang skill Pierce), còn cái evade thì nó tính theo stat evade và accuracy của 2 bên, accuracy của bên công mà thấp hơn bên thủ thì bên thủ evade và cái stat evade bị trừ = số stat accuracy của bên công, stat accuracy của bên công cao hơn thì có thể gây dmg luôn (có skill hồi evade mỗi turn nữa :v nên gặp mấy con evade cao mà có skill này khá khỏ chịu)
đánh sau lưng hình như làm mất tác dụng hoặc giảm tác dụng của giảm/né dmg thì phải, vì mình nhớ lúc đánh mấy con gargoyle em Lavirie mình phang sau lưng vẫn 1 hit 1 em với một số em trước lúc attack nó hiện né nhưng vòng ra sau lưng phang vẫn gây dmg, à mà có cái skill phát hiện kẻ địch đánh lén nữa (skill hình ! màu đỏ)

còn con quái bùn thì có 40 evade lận, nên dùng em nào stat accuracy cao ưu tiên đánh ở phía sau với 2 bên hông là đc

Last edited:

H.Konoha

Trap Cadet
Reaction score
7
Credits
0
mấy con hàng này làm sao giải quyết nhanh gọn lẹ h mấy bác :112:

Unagi Nabe

:dead:
Super Members
Reaction score