[FC] Eushully-chan ☆TRIAL IS COMING - LET'S PLAY HIMEGARI DMM TO WAITING NEW GAME (26/5/2017)[ver 4]

Status
Not open for further replies.

Natsume

Hokuto
Uploader
Reaction score
2,346
Credits
0

Cain

Archangel Cain
Reaction score
91
Credits
1
À mn cho mình hỏi , Cái game Rapusôđi ý tui chơi đc một chút mà cái máy nó chớp liên tục rồi nó ghi ARCgameEnegi stop gì ý , là lỗi gì vậy ạ @@ ( mình là Sida mong mn thông cảm )

Ojisan

Hako desuyo!
Super Members
Translator
Reaction score
771
Credits
134
Bạn đổi local qua Japanese chưa? Mấy cái engine của game Nhật sida lắm, để local khác Japanese thì hay bị lỗi khi chơi, thậm chí là không chơi được luôn.
Nếu đổi rồi thì kiểm tra lại các bước cài xem có bỏ lỡ bước nào không, một số game có cr*ck khá lằng nhằng, không để ý sẽ dễ bỏ sót bước.
Một số thứ khác để thử: xóa đi cài lại game hoặc visualC++; đổi windows compatibility settings sang win 7 (kinh nghiệm cho thấy hầu hết game Nhật chạy rất ngon trên win 7).

Natsume

Hokuto
Uploader
Reaction score
2,346
Credits
0
À mn cho mình hỏi , Cái game Rapusôđi ý tui chơi đc một chút mà cái máy nó chớp liên tục rồi nó ghi ARCgameEnegi stop gì ý , là lỗi gì vậy ạ @@ ( mình là Sida mong mn thông cảm )
hình như cái game này có 1 bản bị lỗi và kèm theo là có patch vá lỗi, còn 1 bản không bị lỗi mừ :165:

sieugamo

Harem Meister
Reaction score
448
Credits
82
hình như cái game này có 1 bản bị lỗi và kèm theo là có patch vá lỗi, còn 1 bản không bị lỗi mừ :165:
chả có bản nào lỗi với không lỗi cả. Game Eu muốn ổn thì khi cài + chơi máy phải có Language Japanese và Location Japan, phải đủ cả 2. Thiếu sẽ bị cái lỗi dummy hoặc éo cài được
Ngoài ra vấn đề Egine stop thì update lại bản vá của C# framework với C++ eviroment. đảm bảo là đã cài ít nhất C# framework 4.5 và C++ eviroment phải đủ x64 lẫn x86

Cain

Archangel Cain
Reaction score
91
Credits
1
mình chuyển location với ngôn ngữ r mà nó vẫn bị , con cái C++ kia là s vậy , cài như thế nào , xin chỉ mình @@

Status
Not open for further replies.