[Infographic] Thể loại Visual Novel

thonglinh90

Mod lang thang
Staff member
Reaction score
253
Credits
2

Cái này hôm nọ mình làm để tham gia một cuộc thi
Cơ mà đậu rớt đừng quan tâm ha =))

~Enjoy~​

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Giám khảo của cái cuộc thi đó cả đám đều muốn giữ hình tượng "người Việt lịch sự, thanh lịch" nên ko dám cho đậu thôi =))

lightsworn

Harem Meister
Reaction score
190
Credits
1
Hình như cái này hôm bữa đọc ở đâu đó rồi mà không nhớ. Ra là do bác lĩnh làm à =))

Ultragunner

Trap Cadet
Reaction score
1
Credits
0
Giám khảo của cái cuộc thi đó cả đám đều muốn giữ hình tượng "người Việt lịch sự, thanh lịch" nên ko dám cho đậu thôi =))
Tất cả là vì "Thuần Phong Mỹ Tục Việt Nam" , oh damn :acac:

Last edited by a moderator:

minhgioim

Member
Reaction score
0
Credits
0
Dân Nhật đúng là chân thật, dám sống đúng với bản chất của mình. Eroge, 18+ cứ nhan nhản ấy, ở Việt Nam mà cứ xuất hiện cái gì có hơi hướm ấy thì cứ liệu mà lên báo để bị chửi đi là vừa. Không biết bao giờ dân Việt Nam mới đủ dũng cảm thừa nhận bản chất của mình đây. Dám có nhiều thằng mặt ngoài thì chửi, mặt sau thì lén lút tải về để chơi lắm..:61:

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Chân thật cái gì =)) , Nhật cho phép eroge lưu hành vì lý do thực tế hơn nhiều =)) . Đến Mỹ nó cũng cấm 18+ chứ nói gì Việt Nam mà hỏi =)) .

poppo

Member
Reaction score
5
Credits
0
Văn hóa Việt Nam mình nó là thế rùi !
Xem anime hơi ecchi một chút là đã bị nói này kìa chứ đừng nói đến 18 + =))

vangadi

Legendary Fapper
Uploader
Reaction score
390
Credits
3
Văn hóa Việt Nam mình nó là thế rùi !
Xem anime hơi ecchi một chút là đã bị nói này kìa chứ đừng nói đến 18 + =))
Thật ra ở Văn Lang đâu cấm ecchi, bạn nhìn lên hoa văn trống đồng khoảng gần tâm là biết=))
Việt Nam cấm ecchi hay ero, hentai có lẽ là vì lý do chống xâm thực văn hóa=)
Còn thơ Hồ Xuân Hương chỉ hại não chứ không ero hay ecchi. Thơ Hàn Mặc Tử chỉ trần trụi/ râm bựa chứ không hentai=))
À mà còn cái vụ đặt tựa kiểu "gái đẹp trong tôi" có bựa ngang Ecchi không nhỉ:hoi:
Để rõ hơn vấn đề "Giám khảo của cái cuộc thi đó cả đám đều muốn giữ hình tượng "người Việt lịch sự, thanh lịch" nên ko dám cho đậu thôi =))" mà bạn Maou-sama nói, các bạn có thể lên Google gõ "văn hóa phồn thực". Để rõ hơn về trình độ "phồn thực", mình xin phân tích một cách rất bựa:
Bây giờ mận mới hỏi đào
"Vườn hồng" đã có ai "vào" hay chưa?
Mận hỏi thì đào xin thưa:
"Vườn hồng""có lối" nhưng chưa ai "vào"
.
Các bạn tưởng tượng tùy ý nhé, cặp "mận - đào", "vườn hồng - có lối - vào":gianxao:. Nhưng xin đừng quá khích mà hạ sát mình đấy=))
Hoặc để cho thức thời hơn, xin các bạn coi 1 phút đầu của Noucome tập 5 bản anime (xem Raw càng tốt:)). Tóm lại nguyên tắc kiểm thong tin ở đây chỉ được phép hại não chứ không được sếch=)) Cũng giống như cấm "bụi đời Chợ Lớn" mà không censore cái phần tựa "chiến thắng bằng mọi giá" trong cuốn nói về bác Giáp vậy đó
:haha:
Tóm lại, không chỉ eroge, mà hình như cả mặt bằng chung của Visual Novel bị hạn chế ở nước mình (về pháp lý). Nếu bác Jap không có giải pháp nào "lành mạnh" một cách hại não hơn thì khó vào đây lắm