Loli heroine: Vì sao bạn yêu thích họ, vì sao không?

Bạn có thích loli heroine không?

• Total voters
    141
Status
Not open for further replies.

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Ano.
Nói thật ra thì Saito có sức chịu đựng quá đỉnh ,dù ko phải Masochist mà có thể chịu được sự hành hạ + sỉ nhục của Louise rồi còn ở bên cạnh thì quá thật anh gần như God ,có lòng vị tha bá đạo.
Mềnh quả thật ko thể chịu nổi 1 em như Louise.
Còn nếu nói các em # dùng thủ đoạn để dụ dỗ thì cũng ko trách được ,họ dùng lợi thế của mình để dành lấy tình yêu mà.
"Tình trường như chiến trường" :kiki:
Cứ xác định là thích loli thì theo Tabitha ,còn khoái mature girl thì theo Herietta.
Louise :muttay: Loại từ vòng gửi xe =))

Watashi

Trap Cadet
Reaction score
66
Credits
2
Trong số flat-chested tsundere thương hiệu Rie thì Louise là đứa annoying nhất mới đúng
kết nhất câu này

hồi ấy coi anime được 5 ep chịu không nổi phải drop

không rõ LN có khá khẩm gì hơn không chỉ biết các anh bảo anime ko thể hiện đúng Louise

trước giờ Tsundere mà không annoying thì có 3 người Holo, Kurisu, Tohsaka đặc biệt là Holo:love2::love2:

hồi ấy đoạn đầu Toradora cũng có vài đoạn mình cũng muốn anime kết thúc bằng minori end vì 2 chị kia đều sida

Last edited:

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167
Hóa ra cũng khá nhiều đồng chí ghét Louise giống mình =))
Thể loại bitchy ungrateful như mấy thím trên nói, đúng là khó có thể chấp nhận đc :giothoi:
Ko biết là do fail anime hay của LN nữa :-?

Ciela

Staff member
Administrator
Super Moderator
Reaction score
1,029
Credits
462
Ano.
Nói thật ra thì Saito có sức chịu đựng quá đỉnh ,dù ko phải Masochist mà có thể chịu được sự hành hạ + sỉ nhục của Louise rồi còn ở bên cạnh thì quá thật anh gần như God ,có lòng vị tha bá đạo.
Mềnh quả thật ko thể chịu nổi 1 em như Louise.
Còn nếu nói các em # dùng thủ đoạn để dụ dỗ thì cũng ko trách được ,họ dùng lợi thế của mình để dành lấy tình yêu mà.
"Tình trường như chiến trường" :kiki:
Cứ xác định là thích loli thì theo Tabitha ,còn khoái mature girl thì theo Herietta.
Louise :muttay: Loại từ vòng gửi xe =))
Đừng nói thế, nhìn mặt trước thì đừng quên ngõ sau. Tại sao louise phải làm như thế ?
Xét về cơ bản, em không khó "thuần hóa" như thế, nhưng vấn đề là trong anime (LN em đỡ hơn nhiều) protagonist quá đụt. Nếu nó đã nhận ra tình cảm của một người con gái, thì thay vì đi nâng niu nàng, nó lại chọn cách giận dỗi và chờ harem. Vậy ta thấy được những nguyên nhân chủ yếu.

Đâu phải Louise không dere, nhưng mỗi khi em dere mode là anh lại bựa =)))))))) Well, nói như cậu thì mình là GOD.

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167
Nhưng thực ra có nhiều cách để tsun nhưng Louise suốt ngày chửi đánh, mắng kiểu lăng mạ, nhiều lúc phải nói là hơi thậm tệ một cách quá đáng, mình thấy thế là rất bitchy so với nhiều em tsun khác :-?

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
@2^ : vấn đề là cái Pride của em ấy quá cao.
Mở mồm ra là kêu mình là quý tộc cao quý ,còn Saito chỉ là hạng thường dân .Ban đầu khi coi Saito là familiar thì may ra = con chó ,về sau thấy được năng lực + điểm tốt thì mới cho thành người =))
Cái kiểu sỉ nhục người # ko chớp mắt ,ko bao giờ xin lỗi ,thêm cái tội yêu mà ko chịu nói thật lòng ,đến lúc Saito chết rồi thì chả còn ý nghĩa gì cả (trận ở Albion).
Dere của em ấy có hài nhưng ko thể xóa đi cái ấn tướng siêu xấu ,siêu đáng ghét kia.
Saito chết rồi thì Louise đòi chết theo ,nhưng khi Saito trở về thì lại tiếp tục cái giọng điệu kênh kiệu ,nhìn chỉ muốn cho mấy cái bợp tai =))

Ciela

Staff member
Administrator
Super Moderator
Reaction score
1,029
Credits
462
Nhưng thực ra có nhiều cách để tsun nhưng Louise suốt ngày chửi đánh, mắng kiểu lăng mạ, nhiều lúc phải nói là hơi thậm tệ một cách quá đáng, mình thấy thế là rất bitchy so với nhiều em tsun khác :-?
Em tư tưởng quý tộc, và từ nhỏ cũng có nỗi khổ tâm về năng lực nên sinh ra tâm lý không ổn, hơn nữa xui sao triệu hổi ngay con thú cưng lại là ... =)). Phải nói Anime khiến em quá bitch (facepalm) Nhưng mình chắc chắn có thể chấp nhận được. Vấn đề là protagonist/bạn muốn làm gì và cần làm gì để thay đổi em, chứ không phải buông lời chê bai =) Và thực sự mình thấy nó không khó khăn gì =.=

Em tsun cao nhưng độ dere đâu thấp, sao bạn không chung tình như anh Kirito (chấp nhận việc đưa chú fag này vào =) ), sẵn sàng hỗ trợ và giúp đỡ em, hoàn thành ước mơ của em và coi đó là lý tưởng. Lúc đó conquer em dễ như trở bàn tay =) Vấn đề nữa là bạn phải tự tăng địa vị của bản thân lên. Khi vai vế là ngang hàng, không ai có thể vung roi với bạn.

Last edited:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Saito đã nói yêu Louise rất nhiều rồi ,nhưng phản ứng của Louise thì thế nào :muttay:
Phải nói Saito yêu Louise quá nên ngu muội .Bên cạnh có bao nhiêu em xinh đẹp nguyện sống chết bên anh mà cứ bám theo cái em 99.99% tsun (khéo Yan rồi) ,0.01% dere kia làm cái con khỉ gì :hoi:
Công lao của Saito có thể nói là thành huyền thoại cho Tristain rồi ,vậy mà Louise vẫn coi thường Saito xuất thân thường dân (lo cho danh tiếng bản thân).
Saito chết đi sống lại bao lần đều là lỗi của Louise hết ráo.

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167
Vậy chung quy là tại phân biệt giai cấp =))
Mình đọc thì hay thích những người phụ nữ luôn tôn trọng hạnh phúc người khác, chứ cứ lấy lí do là anh đi chơi với người khác (mặc dù chưa công bố/xác định quan hệ), chưa thổ lộ, (xét cả quãng thời gian nhé =)) ) ... mà để hành hạ và muốn chỉ yêu một mình mình mà thôi, theo mình nghĩ là khá ích kỉ :giothoi:

Ciela

Staff member
Administrator
Super Moderator
Reaction score
1,029
Credits
462
Saito đã nói yêu Louise rất nhiều rồi ,nhưng phản ứng của Louise thì thế nào :muttay:
Phải nói Saito yêu Louise quá nên ngu muội .Bên cạnh có bao nhiêu em xinh đẹp nguyện sống chết bên anh mà cứ bám theo cái em 99.99% tsun (khéo Yan rồi) ,0.01% dere kia làm cái con khỉ gì :hoi:
Công lao của Saito có thể nói là thành huyền thoại cho Tristain rồi ,vậy mà Louise vẫn coi thường Saito xuất thân thường dân (lo cho danh tiếng bản thân).
Saito chết đi sống lại bao lần đều là lỗi của Louise hết ráo.
Ừ thì nói yêu, Louise cũng nói yêu. Tóm lại hai người yêu nhau, và ai cũng sai.
Trước đó nên hỏi Saito có hành động thế nào khi thấy "bb" ? Anh không ngần ngại đưa mắt, giúp đỡ, và tảng lơ Louise. Có thể nói tôi thật sự thất vọng vì cách hành xử của anh này. Tôi không cần biết anh khó chịu thế nào, là đàn ông thì anh phải giữ đúng lời nói, hi sinh cho người mình yêu. Có thể mấy lời trên là triết lý, nhưng nó cho thấy anh Saito đã sai hoàn toàn.

Về phần Louise tất nhiên em cũng không đúng, bao lần em giận dỗi tsun vớ vẩn, cho tới vol của anh Giáo hoàng nữa chứ. Nhưng tôi nghĩ Louise là phận nữ, em là quý tộc nhưng trước đó chưa hề có cảm giác ấm áp yêu thương, và em cũng mặc cảm với bản thân về /b/ =) Là đàn ông thì đừng có đổ tội cho con gái nữa khổ lắm, thẳng thắn nhận trách nhiệm và thay đổi em mới là thứ cần làm, nhắc lại.

Huyền thoại ? Saito phải ra dáng một quý tộc hơn mới xứng đáng với Louise, hoặc hai người có thể dẹp luôn vụ quý tộc cao chạy xa bay mà sống, nhưng anh không đủ dũng khí rời xa mấy em gái harem. (you fag)

@curianhg: Đọc mà không hiểu chủ đề mình muốn đề cập thì ... Vấn đề là tình yêu giữa 2 người và sự vô dụng của protagonist.

Xin lỗi nhưng trước giờ mình tranh luận luôn dùng lời lẽ cứng rắn, bạn nào cảm thấy không hợp có thể góp ý mình hoặc bỏ qua nhé x_x

That's "house" the Saito can never compare to Kamito.

Last edited:
Status
Not open for further replies.