Những tình huống khiến bạn rage khi đọc Visual Novel

Bạn có bao giờ rage khi đọc Visual Novel chưa?

• Total voters
    66
Status
Not open for further replies.

soluuloi

Member
Reaction score
3
Credits
0
Rage là nhiều đoạn H trong sengoku rance không có hình mà chỉ lướt qua xem như là xong, rage thật chứ!

fallen angel

Eroge Addict
Reaction score
30
Credits
0
Có vẻ như School days bị ném đá nhiều:botay:Chả trách được, anh main có thể nói là trình đểu + khốn nạn đã nâng độ rage của các độc giả lên một tầm cao mới. Chơi nhiều game có main phản diện, xấu thì xấu hẳn đã đành nhưng vẫn không đỡ được trường hợp của bợn *ickoto8-}

nhoxdino123

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Rage thì ko có vì mới chơi vài VN, và nghe các đại ca có kinh nghiệm chơi VN nên né mấy cái dễ Rage hết :lambam:

nanashiking

Illegal Member
Reaction score
1
Credits
0
Re: Những tình huống nào khiến bạn rage khi đọc Visual Novel?

Rage nhiều nhất phải kể đến Kara no Shoujo: Lần mò đến được cái ending đầu tiên Toko bị cụt 4 chi tưởng đâu bad end. Thế là sau đó nổi khùng dành nguyên 2 ngày mò hết các ED có thể có, nhưng không cái nào cho một kết quả đẹp cả. Buồn mất mấy ngày :(
Đồng ý với bác, lần em chơi Kara no Shouj xong đập bàn phím rầm rầm làm ba má la quá trời

nanashiking

Illegal Member
Reaction score
1
Credits
0
Rage thì ko có vì mới chơi vài VN, và nghe các đại ca có kinh nghiệm chơi VN nên né mấy cái dễ Rage hết :lambam:
Dù rage nhưng mình thấy bạn nên chơi luôn cho có nhiều cung bậc cảm xúc (ức chế lâu lâu cũng thú vị)

hphuc92

Otaku Wannabe
Reaction score
78
Credits
138
Ít, từ sau khi coi xong nice boat (anime thôi chứ chưa dám đú hàng gốc) thì chả biết cái từ "rage" nó có nghĩa sao nữa.

Reaction score
1
Credits
0
Rage khi em mình thích không có route.
Rage khi em mình pick không có cái kết thoả mãn hay trong quá trình chơi bị dính vào những thứ không thể vãn hồi ví như bị rape

yorihisa

Trap Cadet
Reaction score
5
Credits
0
Mình chủ yếu chơi VN có nội dung nhẹ nhàng, vui vẻ nên ít khi rage.
Trước giờ chỉ cú mỗi anh Makoto cùng cặp đôi Sekai - Setsuna thôi.
Anh Makoto thì khỏi nói, còn 2 em kia...1 em đạo đức giả cướp người yêu của người khác, còn em kia đạo đức giả không kém còn phụ họa cho bạn mình làm kẻ thứ 3 như đúng rồi => Cái "tam giác vàng" mà mình luôn pass mỗi khi thấy xuất hiện trên màn hình.

Last edited:

ansaizunia

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
hầy, visual novel đầu tiên mềnh đọc là: Saya no Uta, đọc thử đi nhé, sau đó đập máy.

Aiyoku no Eustia - True end nữa: cái game khỉ, ức chế cả tuần

Last edited by a moderator:

_Kate_

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Rage trong Sengoku Rance, lúc bé Kou bị rape, và rage những khi thằng Matou trong FSN xuất hiện ( mình ghét hắn :bomb: )

Status
Not open for further replies.