Rewrite [Tiếng Việt][VnkeyFC - Hoàn thành]

anhha27

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Re: Rewrite [Tiếng Việt][VnkeyFC - Tiếp tục]

Bị lỗi Font :127: quằng quại 3 ngày nay cứ bị lỗi ký tự rác (ô vuông, dấu chấm) chữ nào có dấu là ký tự rác luôn :127: không biết đây là lỗi patch hay do máy em lỗi vậy ạ :'( để em biết mà hy vọng :(

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237

Bị lỗi Font :127: quằng quại 3 ngày nay cứ bị lỗi ký tự rác (ô vuông, dấu chấm) chữ nào có dấu là ký tự rác luôn :127: không biết đây là lỗi patch hay do máy em lỗi vậy ạ :'( để em biết mà hy vọng :(
Lỗi bạn chưa chỉnh font nhé

thonglinh90

Mod lang thang
Staff member
Reaction score
253
Credits
2

Chỉnh font
Đổi máy sang locale Jap để thấy font Jap
Font Jap thường đéo có vẽ cho mấy mã vị trí unicode nên phải vẽ thêm
Và font mình cài kèm theo rồi, vào chỗ cài đặt kiểu chữ chọn font nào mà ra tiếng Việt ấy

lăn đùng chứ sao lại là lăng đùng, tóm lại patch quá nhiều vấn đề =))
Thực ra toàn lỗi chính tả là chính (dog)

anhha27

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0

Chỉnh font
Đổi máy sang locale Jap để thấy font Jap
Font Jap thường đéo có vẽ cho mấy mã vị trí unicode nên phải vẽ thêm
Và font mình cài kèm theo rồi, vào chỗ cài đặt kiểu chữ chọn font nào mà ra tiếng Việt ấy

Thực ra toàn lỗi chính tả là chính (dog)

Đã thành công ! Xin chân thành cúm ơn :3

tung9xhnhn

Trap Cadet
Reaction score
16
Credits
1
Re: Rewrite [Tiếng Việt][VnkeyFC - Tiếp tục - Common route patch]

bộ này hè năm nay ra anime , không biết nên đọc không , đến khi ra anime biết hết nội dung lại khôg hay nữa

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237

bộ này hè năm nay ra anime , không biết nên đọc không , đến khi ra anime biết hết nội dung lại khôg hay nữa
Mặc dù chuyển thể nhưng tất nhiên sẽ không chuyển thể toàn bộ các route được, nếu là fan của những tác phẩm từ Key thì không nên bỏ qua visual novel (shake)

tung9xhnhn

Trap Cadet
Reaction score
16
Credits
1

Mặc dù chuyển thể nhưng tất nhiên sẽ không chuyển thể toàn bộ các route được, nếu là fan của những tác phẩm từ Key thì không nên bỏ qua visual novel (shake)
ý mình ở đây là liệu đọc trước , xem anime có mất hay không ? , hay để khi nào xem xong anime rồi quay lại đọc cũng được ?

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11

ý mình ở đây là liệu đọc trước , xem anime có mất hay không ? , hay để khi nào xem xong anime rồi quay lại đọc cũng được ?
Nêm xem anime rồi quay lại đọc, anime ko bao giờ có thể truyền tải hết những gì mà VN có đc cả, với lại xem để biết rằng anime nó có làm tốt nhiệm vụ adapt tốt hay ko =))

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237

Đây mới chỉ là common nên đọc sẽ dang dở lắm, nếu bạn định đọc 1 cách nghiêm túc thì mình khuyên chưa nên đọc, nghe nói tháng 4 nhóm dịch mới cho ra mắt patch full, mà thời gian ra patch chỉ cách anime có 3 tháng => mình khuyên bạn nên xem anime trước rồi quay lại đọc VN (smirk)

tung9xhnhn

Trap Cadet
Reaction score
16
Credits
1

thanks ạ :148: