Other Spring Anime 2016 - Những cảm nhận đầu tiên.

vforvendetta

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
374
Credits
10
Và cậu vẫn chưa chứng minh, thuyết phục được rằng đây là chỗ duy nhất cậu mắc 2 lỗi này, mà không phải những đoạn sau.
Nice try, but try again.
Như đã nói, không chấp nhận thì cứ lơ đi.
>
Tóm lại hết, cậu dùng số liệu mà không biết ý nghĩa nó là gì, và cậu tự ý chế số liệu theo ý của mình. Và 2 cái đó, đặc biệt là cái thứ 2, làm tất cả những lập luận/argument/chứng cứ etc etc trở về sau của cậu hoàn toàn không có giá trị.
>

Source : http://www.someanithing.com/Other Posts - Imported/historical_vhs_ld.html

Đây lần lượt là Top 30 VHS sales của anime năm 1992 và Top 30 LaserDisc sales tổng thể (không chỉ riêng của anime) năm 1992.

Cộng lại sales của Macross 2 trong đó thì thì nó là 91313 bản, hơn hẳn 61811 bản của Macross F.

Và nếu cộng thêm sales BD/DVD nữa thì Macross 2 sẽ vượt cả mốc 100k.
http://hako.re/forum/showpostv4.php?p=250172&postcount=203
>
làm tất cả những lập luận/argument/chứng cứ etc etc trở về sau của cậu hoàn toàn không có giá trị.

vforvendetta

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
374
Credits
10
*sigh. Mình không bảo cậu chứng minh mỗi cái này, mà tất cả những post của cậu từ cái post về sales Macross đó trở về sau.
Như đã nói, chỉ có so sánh giữa thằng Macross F (2008) với cái đống Macross cũ thì dùng số liệu pre-2000 ...
Từ đấy về sau, tất cả các số liệu đều có source đàng hoàng(các series đc so từ 2000 trở lại). Ban đầu so sánh ko tính kèm VHS là lỗi mình, tính thiếu, và đã nhận sai ở lập luận "Macross đời đầu là có sales trên 10k" do đính kèm thiếu dữ liệu.
Tuy nhiên, luận điểm chính của mình vẫn không thay đổi: MF là series ăn khách nhất trong toàn bộ franchise.

xmex

Lord Pantybuttocks LXIX
Translator
Reaction score
278
Credits
7
Như đã nói, chỉ có so sánh giữa thằng Macross F (2008) với cái đống Macross cũ thì dùng số liệu pre-2000 ...
Từ đấy về sau, tất cả các số liệu đều có source đàng hoàng(các series đc so từ 2000 trở lại). Ban đầu so sánh ko tính kèm VHS là lỗi mình, tính thiếu, và đã nhận sai ở lập luận "Macross đời đầu là có sales trên 10k" do đính kèm thiếu dữ liệu.
Tuy nhiên, luận điểm chính của mình vẫn không thay đổi: MF là series ăn khách nhất trong toàn bộ franchise.
Đây là mình bảo cậu chứng minh tất cả các post kể từ post đó, bao gồm những post mở rộng về nhiều thứ khác rằng các số liệu bạn đưa ra trong những post đó không do cậu tự tạo/không hiểu sai ý nghĩa nó.

Chừng nào cậu không chứng minh được thì mình cứ mặc định là những post đó không có giá trị.

vforvendetta

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
374
Credits
10
Đây là mình bảo cậu chứng minh tất cả các post kể từ post đó, bao gồm những post mở rộng về nhiều thứ khác rằng các số liệu bạn đưa ra trong những post đó không do cậu tự tạo/không hiểu sai ý nghĩa nó.

Chừng nào cậu không chứng minh được thì mình cứ mặc định là những post đó không có giá trị.
1. Cứ đọc tiếp sẽ thấy, từ đấy về sau chả có cái post nào liên quan đến số sales MF vs Macross cũ. Tất cả dữ liệu các post về sau đều đc lấy từ www.someanithing.com.
2. Mình chỉ xét thiếu dẫn đến kết luận vội(và đã nhận sai, tuy nhiên cũng chả ảnh hưởng đến luận điểm chính lắm) chứ ko hiểu sai ý nghĩa. Người hiểu sai ý nghĩa là cậu đấy.

Nếu bất đồng với câu "MF là series ăn khách nhất trong toàn bộ franchise", thì phiền ai không đồng tình có thể chứng minh điều ngược lại(có series khác trong franchise ăn khách hơn) qua bất kì cách nào cũng được. Mình sẽ nghe.

xmex

Lord Pantybuttocks LXIX
Translator
Reaction score
278
Credits
7
Cứ đọc tiếp sẽ thấy, từ đấy về sau chả có cái post nào liên quan đến số sales MF vs Macross cũ. Tất cả dữ liệu các post về sau đều đc lấy từ www.someanithing.com.

Mình không nói về Macross cũ nữa mà là tất cả những post sau đó của cậu, tất cả. Bao gồm những cái không liên quan đến Macross.

Chừng nào cậu chứng minh được là những post đó đều không mắc những lỗi tương tự, sử dụng đúng số liệu theo đúng ý nghĩa thì mặc định là những post đó không có giá trị.

Mà thôi mệt, post sau cậu không thuyết phục được mình nữa thì thôi mình out và mặc định rằng tất cả các post trong topic này của cậu là không có căn cứ và không có giá trị.

vforvendetta

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
374
Credits
10
Mình không nói về Macross cũ nữa mà là tất cả những post sau đó của cậu, tất cả. Bao gồm những cái không liên quan đến Macross.

Chừng nào cậu chứng minh được là những post đó đều không mắc những lỗi tương tự, sử dụng đúng số liệu theo đúng ý nghĩa thì mặc định là những post đó không có giá trị.

Mà thôi mệt, post sau cậu không thuyết phục được mình nữa thì thôi mình out và mặc định rằng tất cả các post trong topic này của cậu là không có căn cứ và không có giá trị.
Thế thì ngoài số liệu của Macross cũ thì phiền cậu chỉ thêm một lỗi sai nữa liên quan đến số liệu nhưng là cho các series sau, sau cái post của Macross. Mình sẽ chấp nhận mình sai hoàn toàn trong cái thread này, ok?

Hiện tại mình đang xem các post của cậu - tuy có căn cứ - nhưng hiểu sai ý nghĩa, sử dụng sai và dẫn đến kết luận sai đấy. À và nó ko mang giá trị gì với mình.