Tako FC - Hội chặt, chém, chưởng, chíu... Kì 1: NTR, thông não từ a tới Z.

Yume no Tako

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
217
Credits
0
Haizz, né cỡ nào cũng chả tránh sự thật. Té ra mấy luật hà khắc hồi xưa là do lí do này. Và có lẽ đó cũng là ngọn nguồn cảm giác ức chế của mình với thể loại này.
Còn vụ censor thì mình không chắc lắm. Cái mình nói liên quan lịch sử là bản tính khiến người Việt nghìn năm Bắc thuộc không bị đồng hóa đấy! Chứ cứ theo phong cách bị "cải dầu" rồi "lúc đầu đau lúc sau mới sướng" thì còn đâu người Việt bây giờ. Cho nên mình nghĩ NTR loại B là cách nhắc nhở về nỗi đau dân tộc của người Nhật sau Thế chiến II, bị bác America "ấy ấy" thì lúc đầu cự ghê lắm, lúc sau như bị nhấn chìm (mặc dù chuyện Thế chiến II họ có đúng gi đâu!).
Té ra là bán nói về cái này, vậy thì bạn còn quá ngây thơ về lịch sử và chính trị rồi. Mà thôi ko bàn chính trị nhé (makeup)

Bản chất người Việt khó bị đồng hóa :sheep:?

"Em sẵn sàng giết chết ông bà già nếu không cho em đi xem các opa biểu diễn!" :sheep:

"Đàn ông Việt không biết cưng chiều phụ nữ và sex chán." :sheep:

gg đi em :sheep:

soluuloi

Member
Reaction score
3
Credits
0
Não ~ tên nào bảo đàn ông ngoại tình 80% là ko vứt bỏ gia đình? Tận mắt chứng kiến nhiều trường hợp như thế và đừng có nói đến vợ, ngay cả con cái cũng vứt hết để đi theo tiếng gọi nơi hoang dã. Chính ra thì đàn ông phương tây mới ít khi nào dứt bỏ hoàn toàn gia đình. Bảo đàn ông xử sự theo lý trí? Não tiếp ~ đàn ông xử sự cảm xúc còn ghê hơn đàn bà, có điều họ rất dễ thay đổi cảm xúc. Toàn các anh tham gái đẹp hoặc là bỏ nhà theo gái hoặc là đá đít vợ con khỏi nhà để mời mèo vào rồi khi sạch tiền lại ôm mặt than khóc đi xin lỗi vợ. Mở mồm ra cứ như triết gia, ra đời dc bao lâu rồi thế? Con hay thằng giáo viên nào dạy ngu thế?

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Số trường hợp như thế đúng là có, nhưng không nhiều bằng số trường hợp thủ sẵn phòng nhì hay phòng ba, nhất là những người có sự nghiệp ổn định chẳng ai dại bỏ vợ để bị mang điều tiếng vào mặt cả. Điều tiếng xã hội trong những trường hợp này ghê gớm hơn nhiều. Tớ nghĩ con số 80% không phải không có lý của nó.

Một điều khác, đàn ông luôn có sẵn tâm lý chiếm hữu trong tay + tư tưởng tam thê tứ thiếp vốn truyền đời không bỏ được, thành ra cứ cái gì của ta phải là của ta, dù ta không xài nữa nhưng cũng cấm thằng nào động tay tới. Loại này mới đúng là đại đa số.

Điều cuối cùng, bạn nên ăn nói nhã nhặn một chút, đừng ném tạ vào mặt nhau. Và tớ rất không thích câu cuối của bạn, nếu chẳng hạn giáo viên cũ của bạn đọc được thì họ sẽ nghĩ gì ?

Có thể bạn đang quá nóng tính, nhưng nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói, để ngôn từ phát ra không quá phản cảm. Bạn làm được không?

akaishiki

Justice
Super Members
Uploader
Translator
Reaction score
536
Credits
12
Một điều khác, đàn ông luôn có sẵn tâm lý chiếm hữu trong tay + tư tưởng tam thê tứ thiếp vốn truyền đời không bỏ được, thành ra cứ cái gì của ta phải là của ta, dù ta không xài nữa nhưng cũng cấm thằng nào động tay tới. Loại này mới đúng là đại đa số.

Điều cuối cùng, bạn nên ăn nói nhã nhặn một chút, đừng ném tạ vào mặt nhau. Và tớ rất không thích câu cuối của bạn, nếu chẳng hạn giáo viên cũ của bạn đọc được thì họ sẽ nghĩ gì ?

Có thể bạn đang quá nóng tính, nhưng nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói, để ngôn từ phát ra không quá phản cảm. Bạn làm được không?
quá chuẩn không cần nói thêm , và NTR là thể loại thế nào thì hẳn ai cũng đọc rồi , nên hãy hạn chế cảm xúc đừng tự nhiên giận cá chém thớt , bạn kia mong đừng xúc phạm nhà giáo , không có họ dạy thì bạn được như giờ sao , nên mong suy nghĩ rồi mới nói:laclac:

Reaction score
380
Credits
0
Hàng NTR mới của Elf, dành cho những người chưa biết. :sheep:

You must have at least 30 post(s) to view content

Cảm nhận là heroine này trong ngầu hơn heroine của bộ năm 2011. :mocmui:

Cá nhân lại thích em heroine của năm 2011 hơn. :tungtang:

vangadi

Legendary Fapper
Uploader
Reaction score
390
Credits
3
Như vậy nói chung là phụ nữ dứt khoát hơn vụ này nên đàn ông lo lắng hả bạn?

fallen angel

Eroge Addict
Reaction score
30
Credits
0
Topic đã lái sang hướng khác hẳn cái mục đích ban đầu của nó. :haha:
Game NTR thì không thiếu, có điều hình như trong mấy game có Eng patch ít xuất hiện NTR thì phải:tromat:

Yume no Tako

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
217
Credits
0
đàn ông xử sự cảm xúc còn ghê hơn đàn bà
Ồ, cái này đúng là có một số, và số đó được người ta gọi là "thằng đàn bà". (makeup)

Toàn các anh tham gái đẹp hoặc là bỏ nhà theo gái hoặc là đá đít vợ con khỏi nhà để mời mèo vào rồi khi sạch tiền lại ôm mặt than khóc đi xin lỗi vợ.
Xem phim truyền hình ít ít thôi bạn |-)

Còn giáo viên sinh học dạy mình là cô Huệ bộ môn chuyên sinh trường trung học phổ thông chuyên bang Ngô Quyền. Mình vẫn ấn tượng nhất là đoạn: "Có thể phần con trong đàn ông nhiều hơn đàn bà một chút. Đối với họ yêu là một chuyện còn ngủ với người khác lại là chuyện khác. Trong khi đàn bà lại khác, nhất là người phương đông, một khi họ ngủ với ai tức là họ đã yêu người đó. Thành ra khi người phụ nữ đã ngoại tình thì gia đình gần như tan vỡ, vì người trong nhà không còn có thể yêu thương nhau nữa."

Mà ở đây ko nói tới mấy cha say xỉn, rượu chè này nọ nhé (makeup)

Còn lại thì như những gì cũng có thầy shin nói hộ rồi, giải thích nữa cũng để làm gì.

Ra đời thì chưa hẳn, nhưng gia đình, đại gia đình cũng nhiều lúc nức, rạn rồi lành bạn à. Có điều chắc chắn là những năm đi học đủ để biết thế nào là văn hóa và xử xự có văn hóa dù cho là gõ phím đi nữa.