[Thảo luận] Grisaia no Kajitsu

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
Amane là char thích nhất
,Còn Route thích nhất là Sachi,route Amane nhì thì cực kết cái end,cái xây dụng nhân vật của Amane
thui chứ bản thân thì thấy route ko hay bằng của Sachi

Coi theo trình tự
: Makina-->Amane-->Michiru-->Yumiko-->Sachi

trung-t-rung

Trap Captain
Reaction score
116
Credits
0
Route thì chắc mình thích nhất route Sachi. Cảm giác của route này nó khá là giống đời thường nên có lẽ dễ đồng cảm hơn.
Còn nhân vật yêu thích thì chắc là Amane và Kazuki. Chủ yêu là vì mình thích onee-san type và mình vốn khoái cái flashback của chị ấy.

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
cậu nào chơi hết route thì cho mình xin save nhá,mới cài lại win mà quên copy save ra :139:

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Quyết định pick route của Makina vì độ hồn nhiên của em ấy nhưng mà cái kết lại làm mình hụt hẫng hơn mình nghĩ :thodai:

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Đọc các route khác đi rồi hẵng quyết định ^^ . Bạn là một trong số ít người đọc Makina trước á, đa phần đều pick Amane hay Sachi đầu tiên :D .

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
^ Ban đầu mình định pick route của Michiru hoặc Sachi trước vì 2 em diễn màn yuri ở bãi biển mắc cười quá =) nhưng mà khi đọc tới lựa chọn đầu tiên của Makina thì thật sự mình đã lay động nên ko thế nào lựa chọn từ chối tiền của ẻm đc =.=

Chắc giờ quay lại đọc route của Sachi trước rồi tới Michiru cho nhẹ đầu một tí. Amane thì mình thấy ko thích lắm, mở đc phần extra thấy ẻm có tới hẳn 5 h-scenes luôn :omg: còn Yumiko thì liên quan tới ông già thì chắc lại dính tới chính trị và quyền lực nữa :chamcham:

Bộ này mình thấy em nào cũng có tính cách thú vị nên chắc chắn sẽ đọc hết, nhưng chỉ mỗi tội route của Makina làm mình turn off nặng quá. Cả bad end với good end từa tựa nhau và ko cái nào khá hơn cái nào :vetay:

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
^ Ban đầu mình định pick route của Michiru hoặc Sachi trước vì 2 em diễn màn yuri ở bãi biển mắc cười quá =) nhưng mà khi đọc tới lựa chọn đầu tiên của Makina thì thật sự mình đã lay động nên ko thế nào lựa chọn từ chối tiền của ẻm đc =.=

Chắc giờ quay lại đọc route của Sachi trước rồi tới Michiru cho nhẹ đầu một tí. Amane thì mình thấy ko thích lắm, mở đc phần extra thấy ẻm có tới hẳn 5 h-scenes luôn :omg: còn Yumiko thì liên quan tới ông già thì chắc lại dính tới chính trị và quyền lực nữa :chamcham:

Bộ này mình thấy em nào cũng có tính cách thú vị nên chắc chắn sẽ đọc hết, nhưng chỉ mỗi tội route của Makina làm mình turn off nặng quá. Cả bad end với good end từa tựa nhau và ko cái nào khá hơn cái nào :vetay:
Makina mềnh thấy route cùng hay mà mỗi tội end nó WTF quá =)) mà chơi route Amane cũng ko tồi đâu,best char của mình ở game này :80:
Đọc các route khác đi rồi hẵng quyết định ^^ . Bạn là một trong số ít người đọc Makina trước á, đa phần đều pick Amane hay Sachi đầu tiên :D .
giơ tay,nằm ở số ít,route Makina chơi đầu tiên,amane nhì,sachi cuối :72: