[Thảo luận] Grisaia no Kajitsu

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Makina mềnh thấy route cùng hay mà mỗi tội end nó WTF quá =)) mà chơi route Amane cũng ko tồi đâu,best char của mình ở game này :80:

giơ tay,nằm ở số ít,route Makina chơi đầu tiên,amane nhì,sachi cuối :72:
Mình thì thấy ko hay cậu ạ, quá nhiều điểm xảy ra và giải quyết ko thỏa đáng. Nhất là good end mà chỉ bằng bad end. Lời hứa sẽ quay lại trường rồi cả lời hứa cả đám sẽ cùng ăn táo trồng từ mấy hạt mầm ko có cái nào thành hiện thực. Trong nửa năm mà Makina chẳng đc huấn luyện bài bản gì mà đc kế thừa vị trí 9029 của Yuuji cũng là ko tưởng. Cảm giác như người viết script làm qua loa cho có lệ ấy =.=

Lật vài trang topic này thấy có vẻ khen route của Amane nhỉ? chắc mình cân nhắc đọc route đó trước vậy

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
Spoil(ko biết đúng hay sai)
:198:
btw: amane là char mềnh thích mà,ko khen sao dc :57:

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
^ P2 của Makina ở đâu vậy cậu? :hoi:

Mình chỉ thấy đoạn hay nhất trong route đó là cả đám họp kín lòi ra bí mật của mấy em thôi :)) nhất là Chizuru cũng thú vị mà tiếc ko có route của ẻm

Giờ cũng bắt đầu đọc route của Amane đây, chưa gì đã đụng h-scene rồi =) Em này thì mình cảm thấy dạng girl có thể giữ lửa cho gia đình, có phần giống dạng Yamato Nadeshiko nhưng mà tính cách bạo dạn hơn :-?

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Grisaia có 3 phần, chỉ mới phần 1 được dịch thôi, phần 2 và 3 thì chờ dịch tiếp, hoặc machine TL.

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Cảm ơn, mình thấy rồi, đang kéo về sẵn luôn :"> mình vốn khoái mấy bộ dài, đọc cho đã :x mong là kéo dài phần tiếp theo thì route của Makina kha khá một chút

Xem sơ qua CG trên vndb thấy hình như có kể về quá khứ lúc chị Yuuji và Asako còn sống :))

bestking13

Trap Cadet
Reaction score
34
Credits
1
Phù, cuối cùng cũng xong.
3.73 MB script :-s Gần bằng Fate/stay night 3.85 :-ss Đọc mãi mới xong, lòi cả con mắt.
Có nhận xét 1 chút.
Ấn tượng đầu tiên: dài dòng TT_TT Nhưng khá thích văn phong, thích cả cách dịch của translator.
Route của Makina có vẻ không được ưa thích lắm dù t thấy về cốt truyện thì mạnh nhất,
spoil

Các route khá cân bằng, không có route nào dở quá. Nhân vật nào cũng cực kì adorable.
Mong koestl sẽ dịch 2 sequel sớm để được thấy
spoil

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Thức nguyên đêm đọc mãi mới xong route của Amane