[Thảo luận] Grisaia no Kajitsu

trung-t-rung

Trap Captain
Reaction score
116
Credits
0
Đã đọc rồi mà còn dám bảo "thằng shota" à =)) . Chuyển giới tính cho Ayano đấy phỏng =)) .
Ý em là tay này cơ sensei.
[SPOIL]
[SPOIL/SPOIL]
Nhân tiện tay này là người dạy anh làm sát thủ, bà Asako thì dạy anh làm lính hay sao ấy.

nhongcon_pupa

Otaku Wannabe
Reaction score
123
Credits
0
Chết cười đoạn Michiru nhuộm tóc =))

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Đấy là còn nhẹ đấy nhé, nhớ có nói gì mà "piece of shit" nữa kìa. :144:

Còn anh main trước vốn là lính mà, hiện tại thì mới làm cho chính phủ, trong route Yumiko có đoạn lão ba của Yumiko nói đấy.

Thì mình cũng biết là vậy nhưng anh main hiện tại thì cũng kiểu đi làm lính đánh thuê kiếm ăn thôi chứ đâu phải gì như vật thí nghiệm chương trình siêu chiến binh của chính phủ hay mới đẻ ra đã bị chính phủ bắt về huấn luyện thành sát thủ hay gì gì kiểu ấy đâu. Nên đâu có cần phải hạ thấp mình như vậy. Cảm giác nó làm drama hơi bị quá.

Mới đọc route của Yumiko nên chưa biết toàn cục nó ra sao, chỉ nhận xét sơ bộ thế thôi :208:
Nhớ ko nhầm thì Yuuji tự nhận mình là rác rưởi (piece of garbage) và chó hoang (stray dog). Lý do gần nhất là vì Yuuji đã lăn lộn trên chiến trường nhiều, chứng kiến ko ít lần đồng đội của mình ngã xuống rồi. Mạng sống của mình còn ko chắc đc nữa nên mấy lần tự hỏi mình có xứng với mấy em hay ko. Còn lý do trước đó có lẽ là vì lý do gia đình. Mình ko ấn tượng lắm nhưng nhớ là Yuuji tự gánh trách nhiệm cái chết của ông bố thì phải.

Mình mới đọc xong có 3 route: Makina, Amane, Sachi thì thấy 2 route đầu là tự kỷ như vầy rồi =)

Sẵn vừa đọc xong route của Sachi nên viết cảm nghĩ luôn

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Giờ mới đọc tiếp Makina, mới xong cái conference, cứ gập bụng lại mà cười =)) .

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Cuối cùng đã đọc xong, theo cảm nhận cá nhân thì:

Yumiko > Amane > Sachi > Makina > Michiru (drop) :uong:

Route của Michiru do đọc quá chán nên drop mất tiu. Ai đọc rồi tóm tắt lại dùm với :acac:

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Michiru phần dẫn truyện không dở, không đọc cũng tiếc. Cơ bản em Michiru có vấn đề về tâm lý khi phải chịu đựng sự xuất hiện một nhân cách thứ hai. Đọc Michiru có cảm tưởng như đang đọc một cái gì đó na ná như Thất lạc cõi người của Osamu Dazai vậy, hẳn là mượn đỡ vài ý tưởng từ đó ra.

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Michiru phần dẫn truyện không dở, không đọc cũng tiếc. Cơ bản em Michiru có vấn đề về tâm lý khi phải chịu đựng sự xuất hiện một nhân cách thứ hai. Đọc Michiru có cảm tưởng như đang đọc một cái gì đó na ná như Thất lạc cõi người của Osamu Dazai vậy, hẳn là mượn đỡ vài ý tưởng từ đó ra.
Cái vụ Michiru có đa nhân cách thì mình cũng đoán đc rồi, cái mình cần là tóm tắt đủ sự kiện sau khi 2 đứa đi biển về vì mình lười đọc mà vẫn tò mò muốn biết đại khái route này. :vetay:

Yuuji trong route của Michiru độ đần khá cao, lại gặp cái vụ giả bộ date làm mình thấy chán chán. :thodai:

P/s: đang install phần 2 :tungtang:

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Đang đọc dở Makina, công nhận anh TL diễn dịch những chỗ phát ngôn sai của Makina rất tài tình ^^ .

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Có ai biết Kazuki bên phần 2 chủ yếu ở route nào ko nhỉ? :hoi:

Sẵn tiện ai có từ điển kèm thêm cho atlas thì cho mình xin đi, nó dịch mấy câu dài dài là đọc ko hiểu nổi @@