[Thảo luận] Grisaia no Kajitsu

nhongcon_pupa

Otaku Wannabe
Reaction score
123
Credits
0
Có cao nhân nào decrypt được đoạn đối thoại của Sachi với lũ nhóc không? :130:

Azu-tan

Dark Sovereign
Reaction score
100
Credits
5
Có ai biết Kazuki bên phần 2 chủ yếu ở route nào ko nhỉ? :hoi:

Sẵn tiện ai có từ điển kèm thêm cho atlas thì cho mình xin đi, nó dịch mấy câu dài dài là đọc ko hiểu nổi @@
Phần 2 chỉ có 5 cái after story + 1 cái Grand Route thôi

Kazuki ở trong Grand Route

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
^ Arigatou ~pyon =) Mình đoán thể nào Kazuki cũng xuất hiện trong route của Amane hoặc route bự kia :))

Kazuki có đoạn ngồi trên chiếc xe bị lật trong OP nhìn ngầu phết :x Cái OP phần 2 này tính ra thì làm hay hơn phần 1 từ nhạc đến video :x

Mà xài atlas đọc ko hiểu nổi, bộ này chắc vừa đọc vừa ôn đống kanji luôn, bỏ lâu quá quên gần sạch rồi =) Ai có cách nào cải thiện khả năng dịch của atlas thì chỉ dùm mình nhé. Có xài chung với Power Trans 15 mà cũng ko khá khẩm gì mấy.

shindo

Jesus
Super Members
Reaction score
822
Credits
96
Với những bộ điên loạn như thế này thì ATLAS chỉ dành cho những ai có niềm tin rất cao thôi :)) . Phần tớ chưa bao giờ tin vào MT khi đọc Visual Novel, và cũng chẳng bao giờ có ý định sử dụng. Ai dịch thì đọc, không dịch thì khỏi đọc, đời có nhiều việc để làm hơn việc ngồi tự kỷ với VN trước máy tính :D .

Azu-tan

Dark Sovereign
Reaction score
100
Credits
5
Với những bộ điên loạn như thế này thì ATLAS chỉ dành cho những ai có niềm tin rất cao thôi
Nói hơi quá =)), ko cần cao lắm nếu so với mấy cái đám nổ não của Nitro =))

Chủ yếu là các bạn có động lực và đủ thích ko thôi, gì chứ cái trilogy này ngồi chờ E patch thì chắc chết vì thèm =))

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
Bó tay cái h-scene của mẹ Makina, y chang cái hentai anime rẻ tiền nào đấy =)) mà kết vầy còn đẹp hơn ending gốc =))

Kazuki x Amane thì đúng như mình đoán, có 1 h-scene trong vụ tai nạn :))

Em Chizuru thì mình cũng thích mà tiếc ko có route, may mà gỡ gạc đc đống bonus :">

Azu-tan

Dark Sovereign
Reaction score
100
Credits
5
Chizuru trong tất cả đám H-scene của ẻm đều dễ thương mà =))

Mỗi tội em là gái ... già. But who care, TILF is good :">

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
^ Chizuru dễ thương trong mọi trường hợp :">

Vừa đọc xong Yumiko After nên ra mò đọc vài cái side story mà ko đỡ nổi độ hài =))

Vụ Amane với Kazuki diễn hài trong vụ tai nạn, Sachi bị cá mập nhai đầu, vụ cá tháng 4, độ ngốc của Michiru, vụ tam sao thất bản... đọc mà cười đau cả bụng =)) Bộ này lên anime thì đống đó để làm special quá hợp :))