Visual Novel đầu tiên của bạn

fallen angel

Eroge Addict
Reaction score
30
Credits
0
Hồi còn là newbie và cũng như các newbie khác, mình chọn VN nhẹ nhàng về cả chất và lượng, và cái VN đầu tiên mình chơi là Plannetarian. Hồi đấy còn chơi cà Katawa shoujo Act 1(hồi đấy đã ra bản đầy đủ đâu:hot:),Quartett!,True Remembrance. Sau đó chơi bộ dài hơn một chút là Yume miru kusuri,Kara no Shoujo. Sau đó là các bộ dài dài như Ever17,Remember11:ngugat:

Hakuoro

Member
Reaction score
3
Credits
0
Hoa thủy tiên là bộ đầu tiên mình chơi và cũng là nguyên nhân khiến mình chơi VN :D

loithan8

Member
Reaction score
0
Credits
0
Cái bộ đầu tiên mình xơi là Tsukihime, mà cũng đâu có bikf gì đâu
Đọc truyện, xem anime thấy hay wa nên mò mẫm down về nghiền ah

predator19

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
VN đầu tiên là private nurse mua đc tình cờ ở 1 tiệm đĩa nằm ở góc đường An Dương Vương + Lý Tự Trọng thì phải (TPHCM, lớp 8):huytsao: lên đó ngồi ôm nguyên cái list game của nó vô tình thấy cái hình anime chả hiểu game kiểu gì thế là bốc về chơi đại, sau đó tà đạo thẳng tiến :runray:
btw mấy thím cho hỏi chiều cao ảnh chữ ký max bn mà ko bị scroll thế, để 300 mà vẫn bị @@~

Last edited:

quan01

Member
Reaction score
0
Credits
0
còn riêng mình visual novel mình chơi đầu tiên của mình là game da capo (mình thích nhất series này ,hì hì ):huytsao:

narok

Illegal Member
Reaction score
10
Credits
0
VN đầu tiên là private nurse mua đc tình cờ ở 1 tiệm đĩa nằm ở góc đường An Dương Vương + Lý Tự Trọng thì phải (TPHCM, lớp 8):huytsao: lên đó ngồi ôm nguyên cái list game của nó vô tình thấy cái hình anime chả hiểu game kiểu gì thế là bốc về chơi đại, sau đó tà đạo thẳng tiến :runray:
btw mấy thím cho hỏi chiều cao ảnh chữ ký max bn mà ko bị scroll thế, để 300 mà vẫn bị @@~
=)))))))
private nurse, brave soul, heart de rommate...... toàn nằm trong catalouge game trẻ em ngoài hàng đĩa =))))

Last edited:
Reaction score
380
Credits
0
Mấy hãng đĩa ở thành phố sao bá đạo thế ? Không sợ bị CS sờ gái à ? :mohoi:

P/s: VN đầu tiên là Snow Sakura. :sheep:

predator19

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Ai mà biết, chả biết mấy anh(chị) burn ra đĩa có chịu ngồi chơi ko mà đặt vào cata game cho con nít, vô toàn eng đã vậy còn :dongcung: ngày xưa đang chơi đến khúc ... thì alt-f4 ngay lập tức và liếc dọc ngang để coi có ai thấy điều mà mình vừa thấy ko @@~ _ __!
btw mấy game đó cũng cỡ chơi vài tiếng mới ra mà CS chắc cũng ko rảnh ngồi test từng game mỗi cái vài h nên chắc là pass :gamethu: cũng nhờ nó mà mình mới đc như ngày hôm nay chứ huehuehue

Last edited:

konachan

Member
Reaction score
3
Credits
0
VN đầu tiên mình chơi là Hoshizora no Memoria~Wish upon a shooting star~
Dạo vòng quanh mấy forum anime manga thấy cái game này ba bốn lần nên kéo về chơi thử...:sheep:
p/s: mất hơn 3 tháng mới clear xong game này:gucnga: