Visual Novel đầu tiên của bạn

tien0308

Member
Reaction score
0
Credits
0
Mình cũng vừa mới chơi Visual Novel được 2 ngày thôi, game My girlfriend is the President, mặc dù cũng biết đến cái gọi là Visual Novel từ 2 năm trước nhưng không để ý lắm vì do đọc bộ manga TWGOK tưởng game này chỉ chơi trên psp không có PC, lúc này 1 phần là do sau khi trải qua các bộ truyện rồi film 18+ thì muốn tìm cảm giác mới là game 1 phần là thiếu thốn tình cảm do mình học xây dựng mà ngành này nghe tên là biết gái nó "nhiều" như thế nào toàn đực rựa an ủi nhau hoặc soi hàng ngành khác.

kuukochan

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Visual Novel Eroge đầu tiên mình chơi là Saya no Uta =)))
P/s: Mình biết về VN với LN, bắt đầu chơi từ hồi 2011 mà ko có nhiều thời gian nên mới chơi đc vài game, thành ra vẫn còn noob lắm.

tien0308

Member
Reaction score
0
Credits
0
Thấy cũng nhiều người khởi đầu bằng Saya No Uta làm mình ngạc nhiên vì game này màu sắc cốt truyện bối cảnh thấy u ám nhìn hình thấy sốc óc quá, mình toàn xem mấy game có gái đẹp với cốt truyện sáng sủa chút, cũng phải thừa nhận mình chơi chủ yếu có yếu tố ***** kekeke.

docead

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Heart de roommate. mua ngay trước cổng trường mới ghê. Ngày ấy ngây thơ, thấy bìa 3 em gái dễ thương, tưởng game gì nhẹ nhàng sâu lắng :sheep: ai ngờ...:ysl: lần đầu chơi , cũng là lần đầu đọc hết từ đầu đến cuối, ko sót 1 từ.
tiếp theo là Gibo: Stepmother's Sin. đã mấy năm nhưng vẫn chưa complete game. Năm xưa do máy dỗi nên lãng quên một thời gian, giờ thì do game ko chơi đc trên win 7,mà muốn chơi phải chạy máy ảo, lười quá nên vất một bên lun. Sẽ complete trong một tương lai xa xăm nào đó :gamethu:(tự hứa với lòng :tungtang: )

lightsworn

Harem Meister
Reaction score
190
Credits
1
Visual Novel Eroge đầu tiên mình chơi là Saya no Uta =)))
P/s: Mình biết về VN với LN, bắt đầu chơi từ hồi 2011 mà ko có nhiều thời gian nên mới chơi đc vài game, thành ra vẫn còn noob lắm.
Cậu bắt đầu bằng Saya no Uta à. Ngưỡng mộ thật. Cái này mình cũng định đú rồi mà mà không dám

xcrazyx

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Một cái của nợ nào đó xem 5p rồi xóa luôn:robot:
Thứ 2 thì chắc là Saya no Uta,cũng hay==>khoái dark game luôn,mà mỗi tội mấy cái game mới của hãng hình như nó bớt dark nhiều rồi

lightsworn

Harem Meister
Reaction score
190
Credits
1
Heart de roommate. mua ngay trước cổng trường mới ghê. Ngày ấy ngây thơ, thấy bìa 3 em gái dễ thương, tưởng game gì nhẹ nhàng sâu lắng :sheep: ai ngờ...:ysl: lần đầu chơi , cũng là lần đầu đọc hết từ đầu đến cuối, ko sót 1 từ.
tiếp theo là Gibo: Stepmother's Sin. đã mấy năm nhưng vẫn chưa complete game. Năm xưa do máy dỗi nên lãng quên một thời gian, giờ thì do game ko chơi đc trên win 7,mà muốn chơi phải chạy máy ảo, lười quá nên vất một bên lun. Sẽ complete trong một tương lai xa xăm nào đó :gamethu:(tự hứa với lòng :tungtang: )
Bác cũng giống mình,chơi cái Fate/Stay night được có 1h rồi để đó luôn. Tự hứa với lòng sẽ chơi xong vào 1 ngày gần đây, thế mà giờ cũng gần 1 năm rồi mà vẫn chưa đụng tới em nó :chamcham:

RaGuNa

Member
Reaction score
1
Credits
0
VN đầu tiên của mình là do thằng bạn giới thiệu : Brass Restoration, chơi mãi không tìm đc true ending thế là chiến walkthrough luôn (công nhận cái trò này trông thế mà rối phết).
Sau đó là Tsukihime, ấn tượng khó phai. :muacot:

[K]ang

Member
Reaction score
2
Credits
0
là bộ Sharin no Kuni, nhưng đến giờ mới đọc dc chap 1 =.=' lười ngồi đọc E quá