Visual Novel đầu tiên của bạn

MinazukiSora

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
HÌnh như là Saya no uta (tại nhẹ nên down thử coi hàng họ ) ,nhớ chơi được cái end thằng nhỏ phải vô tù là drop luôn do lúc đó chưa quen đọc toàn chữ như thế lày .

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
Kara no shoujo là VN đầu tiên của mềnh đọc hack não vs nó lun toàn là "GORE" không

arazel

Member
Reaction score
1
Credits
0
Cái đầu tiên mình chơi là Narcissu, hồi đó vẫn chưa biết Visual novel là gì, chỉ thấy Narcissu được dịch ra tiếng Việt thì chơi thử thôi. Sau đó dần dần mình chơi đến kikokugai, saya no uta, toàn hàng hardcore :hoho:

saintlucifer

Member
Reaction score
3
Credits
0
Mấy bác toàn hàng khủng ko.:mohoi:

May thay mình nhập môn là Symphonic Rain. Cuộc đời thật là đẹp biết bao.:tungtang:

tkimthanh

Member
Reaction score
0
Credits
0
Tui thì tui cạch với hàng của Nitro+ và Innocent Grey luôn
Vì sợ kinh dị với lại ko dám chơi buổi tối
Cái game mà mình chơi nó tối mà độ kinh dị cũng không cao lắm đó là Tsukihime
Game Type moon này nói chung nội dung hay và độ kinh dị không cao mặc dù tiếng nhạc dồn dập và hình ảnh tối tối nhưng đây là game đầu tiên mình chơi
Game này mình làm quen nó khi chơi trên máy PC-98 lận nên game nào của hãng Type moon mình mới đụng vào
p/s:À quên hình như ở bên VL News nó có topic game Nitro+ đấy mà hình như cái trang nhà của nó vào 23h là có ma phải không, làm ơn trả lời mình đi

Reaction score
4
Credits
0
VN đầu tiên mà mình chơi là Fate stay night sau khi coi xong cái anime của nó, thế là thành fan type-moon luôn, và tất nhiên đã là fan type-moon thì bộ tiếp theo nó sẽ là Tsukihime, rồi tới clannad, stein;gate, và tất cả đều từ anime mà ra:))

mikuru

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Chaos;Head là VN đầu tiên mình đọc, vì muốn tìm cảm giác mới mẻ của VN sau khi đã xem nhiều manga, anime và vì thích thể loại tăm tối huyền bí trinh thám :yay: tới giờ vẫn nhớ và thích Chaos;Head

Yume no Tako

Hako desuyo!
Super Members
Reaction score
217
Credits
0
Vậy đọc Steins;Gate đi, đọc xong chắc quên Chaos;Head luôn (makeup)

akaishiki

Justice
Super Members
Uploader
Translator
Reaction score
536
Credits
12
lần đầu chơi VN thì mình chọn shuffle do chỉ thấy duy nhất cái đó là english với lại không thích cái end của movie với Shigure Asa:thodai:

nguyên nhân chính cũng vì đọc được bộ TWGOK nên nổi hứng muốn thử thể loại game kiểu này, lúc đầu ngây thơ cứ tưởng giống GOD chẳng qua là chơi chọn cậu trả lời này nọ rồi củng lắm là kiss hết ai ngờ:sweat:

đi theo route của em Lisianthus đến nhà em hướng dẫn học bài tự nhiên sao đó thì... chắc không cần nói thêm nữa, em khi ấy thật sự bất ngờ và cuối cùng đã hiểu cái cảm giác của love max => make love từ đó em bước chân theo đường VN luôn:run: và hiểu rằng mình đã nhầm lẫn khi so sánh VN với game mà GOD chơi vì VN có khá nhiều dạng khác nhau:kinhcan:, chơi cũng khá nhiều có cái thì end được khoảng trên 60% image là em ngưng vì quá đuối, nhưng cũng có vài cái em đã tới 100%:hoho:

Last edited: